Làm sao để kiểm tra đấy có phải win bản quyền

Các thớt khác của manhha80

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 13:18
Các bác chỉ giúp em cách kiểm tra xem bộ win đang cài trên máy có phải là Win bản quyền không với. Lúc mua người bán nói là Win bản quyền nhưng không biết cách nào để kiểm tra ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ!!!

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 14:07

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 14:12
Bác Bill cũng có phần mềm kiểm tra đấy. Vào trang của bác mà tham khảo. Ở cơ quan tớ mua một lô máy HP Compaq có bản quyền, nhưng dùng phần mềm kiểm tra đều là không bản quyền. Mã trên tem dán ở máy chẳng trùng với mã trong máy gì cả. Chẳng biết tin ai bây giờ?

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 16:40
Bác Bill cũng có phần mềm kiểm tra đấy. Vào trang của bác mà tham khảo. Ở cơ quan tớ mua một lô máy HP Compaq có bản quyền, nhưng dùng phần mềm kiểm tra đều là không bản quyền. Mã trên tem dán ở máy chẳng trùng với mã trong máy gì cả. Chẳng biết tin ai bây giờ?
Có nhiều lý do cho việc này.
1. Máy của anh nguyên bản là Windows tiếng Trung, tiếng Nhật, tiếng gì gì đó (không phải tiếng Anh) nên người bán hàng cài lại Windows 8k.
2. Máy của anh nguyên bản là Windows Home, Media Center hay gì gì đó, người bán hàng cài lại Windows 8k.
3. Máy của anh nguyên bản là Windows OEM nhưng người bán hàng vì không tìm được bản Windows OEM nên đã cài lại Windows 8k.

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 17:28
Em vào và chọn Validate now thì nhận được dòng thông bác như sau ạ: Thank you for validating your copy of Microsoft Windows.

Thank you for using the Windows Genuine Advantage program. You may now access resources for genuine Windows users.
Thế có nghĩa là như thế nào ạ em không hiểu, như vậy bản win của em có phải là win bản quyền không?

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 19:05
Em vào và chọn Validate now thì nhận được dòng thông bác như sau ạ: Thank you for validating your copy of Microsoft Windows.

Thank you for using the Windows Genuine Advantage program. You may now access resources for genuine Windows users.
Thế có nghĩa là như thế nào ạ em không hiểu, như vậy bản win của em có phải là win bản quyền không?
Chúc mừng, bạn đang dùng Windows bản quyền thứ thiệt!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 21:49
có 1 chương trình đánh lừa trình kiểm tra của microsoft thôi. được cung cấp miễn phí tại 9down đó. em cũng đã thủ và thấy qua mặy được tất cả, vẫn cài IE7, Me11 và cả mấy cái yêu cầu của Microsoft.

Nhưng cũng có trừng hợp em dùng bản OEm cảu dell( trên máy Dell) lại bị thông báo là win dỏm, thế mới khổ, nhưng sau đó cài lại win bản OEM lại thông báo là win zin....... phần mền mà, có lúc bị mát cũng giống như con ngườ mmình thôi, không thể tuyệt đối đưowcj

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng đấu giá Ghế Massage tại đây https://www.handheld.com.vn/threads...d-luxury-massage-chair-end-23-01-24-9.500365/
Bác @mrpink thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch. Em đã tag Mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday