Làm sao để nâng cấp từ HomeBasic lên HomePremium

hoapaul

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng sáu 2007 lúc 16:10
Mình mới có thằng laptop Toshiba L35, có sẵn Vista HomeBasic trong đĩa recovery kèm theo máy (không có đĩa driver riêng)! Mình muốn nâng cấp lên HomePremium mà không cần phải cài lại Win thì làm cách nào? Chứ cài lại Win mà không có driver thì khổ lắm! Mọi người biết thì chỉ giúp! :)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng sáu 2007 lúc 16:59
Có 2 cách, nếu bác muốn không mất công cài lại driver thì chỉ cần cho đĩa win vào, chạy update trực tiếp từ win, chọn bản home premium là được thôi bác ạ. Không mất chút dữ liệu nào, chỉ up lên thôi.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 18:17
Hoangcao243 quên vụ key cho vista rồi, key nao thì xài với bản đó, không up lên được đâu. Phải dùng key cho bản Premium mới được.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 21:05
Không có cái vụ chênh lệch đâu bạn, trả đủ tiền.

18 Tháng sáu 2007 lúc 23:21
Hic hic. Key cho bản 32bit thì có thể dùng cho bản 64bit. Ngoại lệ ??? Mình cùng 1 key Ultimate thì có thể activate cho cùng 1 máy với 2 bản 32 và 64bit Ultimate.
Còn khi nhập key vào khi cài thì nó chỉ cho chọn 1 trong 2 bản 32 hay 64 thôi.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 14:06
phải mua thêm key vista thôi, e thấy newegg bán 150$ 1 key. Rẻ hơn microsoft. Ko biết chất lượng sao
Bác cần gì phải lên mạng mua cho mệt và mất thời gian. Hiện tại trên thị trường đang bán bản Windows Vista Home Premium - OEM giá chỉ chừng $130 (có kèm DVD và COA). Mua về cài upgade lên là xong.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 22:20
Mình mới có thằng laptop Toshiba L35, có sẵn Vista HomeBasic trong đĩa recovery kèm theo máy (không có đĩa driver riêng)! Mình muốn nâng cấp lên HomePremium mà không cần phải cài lại Win thì làm cách nào? Chứ cài lại Win mà không có driver thì khổ lắm! Mọi người biết thì chỉ giúp! :)
Nếu bạn mua máy đã có sẵn Vista thì sau khi cài lại Vista @home, biz, ultra gì thì nó cũng tự nhận hết driver trừ ra rất ít phần đặc biệt thôi. Đừng lo, driver bây giờ là chuyện nhỏ thôi. Chỉ mệt khi bạn muốn cài XP thôi, tìm driver chán lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday