Làm sao để Test màn hình Exec!!

c2future

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 23:46
Có bác nào biết cách Test màn hình Exec k ạ?Ví dụ như làm cách nào để có thể Test dc điểm ảnh,biết dc ở đâu là điểm chết.....
Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm e với!!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 00:25
đâu phải cứ điểm chết nào cũng màu trắng đâu bác;phải tét vài màu cơ bản mới được:D

6 Tháng tư 2007 lúc 05:29
@zakka_ppc : Bác có thể nói rõ dc k ạ?E thử nh chẳng thấy j cả :(
Nếu đã làm đúng theo zakka mà kko thấy gì nghĩa là màn hình ổn! Nhưng với Imate Jasjar của mình thì có cái lạ khi với bản rom ngiuyên gốc thì ko thấy bất kỳ điểm ảnh chết nào khi bịt camera lại nhưng khi up rom mới nhất từ CLUBIMATE thì lại xuất hiện vài điểm chết! Không hiểu sao nữa??:confused: :confused:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 08:59
các bác coi chừng nhầm điểm chết với hiện tượng muỗi khi che ống kính chụp hình nhé..........

6 Tháng tư 2007 lúc 10:38
các bác coi chừng nhầm điểm chết với hiện tượng muỗi khi che ống kính chụp hình nhé..........
Có lẽ bác đúng đấy ạ! Cách kiểm tra màn hình bằng cách che ống kính lại được nói nhiều trên forum #!#!#!#!#!#!#!.com nhưng máy em khi che ống kính lại bị vài điểm chết nhưng test màn với các màu đơn thì hoàn toàn ko có điểm chết nào:p :p

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 15:42
Khi che màn hình lại thì bị điểm chết là do camera của mấy con PPC phone chúi, chụp tối thì có nhìu điểm chết hơn, che lại càng tối thì điểm chết sẽ xuất hiện nhìu hơn, mặc dù màn hình ko có điểm chết, cách thử này ko khả wan cho lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Phim Châu Tinh Trì mình sưu tập từ nhiều nguồn, tất cả đều có USLT nên xem rất vui, mình chia sẻ cho bác nào cần down về coi lại những bộ phim gắn liền với tuổi thơ thời còn VCD...

1. Tây Du Ký I: Nguyệt Quang Bảo Hợp[/COLO ...
Lazada Vietnam Master card on Monday