làm sao để uninstall Office Enterprise

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 19:59
hôm trước em down trên mạng về bộ office enterprise 2007, sao khi cài xong thấy nặng quá nên muốn gỡ ra, nhưng khi vào Add or Remove thì không gỡ được nó báo lỗi như hình dưới, xóa cũng ko được, các pác giúp em với

Attachments

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 08:48
hôm trước em down trên mạng về bộ office enterprise 2007, sao khi cài xong thấy nặng quá nên muốn gỡ ra, nhưng khi vào Add or Remove thì không gỡ được nó báo lỗi như hình dưới, xóa cũng ko được, các pác giúp em với
Trước hết bác thử dùng các chương trình remove chuyên nghiệp hơn xem có được không, ví dụ như Your Uninstall ...
Nếu vẫn không được thì chắc là bác phải làm theo hướng dẫn rồi: Cái lại đè lên bản cũ rồi remove nó

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 10:41
Trước hết bác thử dùng các chương trình remove chuyên nghiệp hơn xem có được không, ví dụ như Your Uninstall ...
Nếu vẫn không được thì chắc là bác phải làm theo hướng dẫn rồi: Cái lại đè lên bản cũ rồi remove nó
Your Uninstall thì em chưa dùng, nhưng em cũng thử cài đè lên rồi, nó vẫn báo y lỗi đó

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 12:02
Vậy là CT đã bị hư một file nào đó và kg cho phép install hoặc uninstall rồi, có lẽ bắt buộc phải dùng một CT uninstall chuyên dụng thôi.

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 22:01
tình hình là như thế này, sau khi dùng YourUninstall để tháo thì nó báo thành công, nhưng khi bấm vào một file word bất kỳ thì chỉ sau một lúc prepare thì nó lại xuất hiện trở lại giống như chưa uninstall mặt dù em đã xóa file cài đặt

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 23:19
tình hình là như thế này, sau khi dùng YourUninstall để tháo thì nó báo thành công, nhưng khi bấm vào một file word bất kỳ thì chỉ sau một lúc prepare thì nó lại xuất hiện trở lại giống như chưa uninstall mặt dù em đã xóa file cài đặt
Sau khi bác Remove Office2007 xong thì bác nên cái bản Office 2003 khác, hoặc dùng đĩa Office2007 tốt hơn để cài lại, chắc sẽ hết lỗi trên.
Còn nếu không thì chỉ có cách vọc vào Registry thôi :( mà cái này thì nguy hiểm lắm.

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 23:18
Nếu bạn không ngại thì cài lại Win và Office, chọn bản ổn định mà dùng bạn ạ.

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 20:24
cảm ơn các pác em đã làm được rồi, phải cho đĩa CD vào nó mới chịu Uninstall, đúng là vừa tốn tiền down về lại vừa phải tốn tiền mua đĩa để xóa đi

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday