làm sao để xóa đốm trên màn hình cảm ứng

8 Tháng hai 2007 lúc 15:16
Em mới vừa mua xài thử PocketPC của Hp con Hp6365, do mới dùng lần đầu nên ko quen tay và màn hình đả xuất hiện khoảng 4 đốm trên màn hình các bác có ai biết cách làm mất hoặc làm mờ đi các vết đốm trên màn hình ko xin chỉ dùm em, cám ơn nhìu

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 15:41
Bác kiểm tra lại xem đốm đấy là đốm j. Bẩn hay điểm chết.
Điểm chết thì chịu. Chỉ có thay màn hình mới, nếu cầu kỳ. Ko thì thôi kệ nó.

8 Tháng hai 2007 lúc 16:52
dạ do mới dùng lần đầu nên em ko hỉu thế nào là điểm chết tuy nhiên khi mua về em đã dán lên màn hình một lớp kiếng rồi ko hỉu nó có bị điểm chết hay ko nếu em thay thì giá khoảng bao nhỉu6 và chất lượng nó có như cũ được ko vậy hay la ko đảm bảo xin bác góp ý kiến cám ơn nhìu

Mr_PDA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 17:37
around 1T đó bác, theo em được bít thì là như thế. Theo em thì nếu máy có khoảng 3 điểm chết là vẫn còn dùng được, còn nếu quá thì nên thây
Còn nếu máy của bác mà do dán màn hình mà chưa hết mấy cái bọtthif không lo, lấy miếng bìa cà đi là hết

honeyz

KỸ SƯ
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 19:07
Lấy cục gom gom là dc à :D Sorry em đùa tý
Nếu bị die pixel là ko có cách nào khắc phục dc đâu ngoại trừ thay màn hình mới, mà chắc bác dán màn hình bị dộp quá, dán ko kỷ nên còn vài vết

10 Tháng hai 2007 lúc 09:32
Dạ cám ơn rất nhìu bây giờ miếng dán nó dính chặt vào màn hình rồi làm sao tháo ra nếu tháo được ra thì màn hình có vấn dề gì ko vậy có ai đã từng thử chưa xin nói giùm cám ơn

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 09:39
Tháo cũng đơn giản mà. Bác tắt máy đi, lấy Stylus cà vào góc màn hình, rồi kiếm miếng băng dính 2 mặt, dính dính vào mép nhấc ra. Đại khái thế. Kiên nhẫn chút là được thôi mà. Bác đừng dung vật gì nhọn chọc vào là được. :)

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
10 Tháng hai 2007 lúc 10:04
băng dính 2 mặt chưa chắc đã lên,trước có lần dùng đầu tăm,khẩy một góc nó lên.Còn băng dịnh 2 mặt thì dùng để vệ sinh màn hình rất tốt,đừng chơi loịa nào dính quá.
CÒn có diểm chết rồi thì sống chung với lũ đi bác,cũng hơi khó chịu,nhưng mà cũng đc,em cũng sống với vài cơn lũ rồi,ko sao đâu,riết thành quen,biết đâu có ngày nó biến mất,bác lại thấy nhớ ấy chứ

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday