làm sao để xóa sạch dữ liệu ( dấu vết)

Các thớt khác của hoangcao243
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 07:02
Em hay thực hiện các giao dịch mua bán online, mà như các bro biết thì tình trạng đánh cắp thể tín dụng khá phổ biến. Nay em xin có 1 câu hỏi là không biết làm thế nào để xóa sạch những dấu vết trên mạng mình đã làm mà không thể khôi phục được ạ. Có cần dùng software gì không ạ, xin cảm ơn các bro nhiều:)

5 Tháng sáu 2007 lúc 08:52
Bạn có thể xài chương trình Ace Utilities. rồi dùng công cụ Erase your history là xong. sau đó nếu cẩn thận hơn thì dùng thêm công cụ Wipe deleted file data cũng trong chương trình trên.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 02:07
Bạn có thể xài chương trình Ace Utilities. rồi dùng công cụ Erase your history là xong. sau đó nếu cẩn thận hơn thì dùng thêm công cụ Wipe deleted file data cũng trong chương trình trên.
Xin hỏi bác là chương trình này có bảo mật thông tin của mình khi giao dịch không hay chỉ xóa thông tin của máy sau khi làm giao dịch ạ:confused:

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 08:19
Những thông tin trên PC hay Laptop có thể bảo mật hay xoá sạch, nhưng vấn đề ở đây là những thông tin khi thực hiện giao dịch trên mạng thì không có cách nào để xoá được cả vì:
1. Khi thực hiện giao dịch, sẽ có máy PC của mình, Sever người bán, sever ngân hàng biết thông tin. Do vậy nguy cơ từ 2 sever kia lộ thông tin cũng rất có khả năng xảy ra.
2. Bác mua nhầm trên 1 trang bán hàng giả mạo hoặc nhận Fake email từ ngân hàng, sau đó lộ thông tin.
3. Lộ do chính chủ tài khoản, thường thì bà con ta hay ghi thông tin cất giữ đề phòng trường hợp quên, cũng đã xảy ra.

Nói chung khi tham gia giao dịch trực tuyến nếu không cẩn thận và kiểm tra kỹ rất có thể bị mất thông tin.

Kết luận: tạm thời để trống, không biết nói sao cả, tuy nhiên vẫn phải thực hiện giao dịch trực tuyến.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 17:07
Những thông tin trên PC hay Laptop có thể bảo mật hay xoá sạch, nhưng vấn đề ở đây là những thông tin khi thực hiện giao dịch trên mạng thì không có cách nào để xoá được cả vì:
1. Khi thực hiện giao dịch, sẽ có máy PC của mình, Sever người bán, sever ngân hàng biết thông tin. Do vậy nguy cơ từ 2 sever kia lộ thông tin cũng rất có khả năng xảy ra.
2. Bác mua nhầm trên 1 trang bán hàng giả mạo hoặc nhận Fake email từ ngân hàng, sau đó lộ thông tin.
3. Lộ do chính chủ tài khoản, thường thì bà con ta hay ghi thông tin cất giữ đề phòng trường hợp quên, cũng đã xảy ra.

Nói chung khi tham gia giao dịch trực tuyến nếu không cẩn thận và kiểm tra kỹ rất có thể bị mất thông tin.

Kết luận: tạm thời để trống, không biết nói sao cả, tuy nhiên vẫn phải thực hiện giao dịch trực tuyến.
Cái này em cũng có hiểu, em muốn hỏi thêm 1 chút. Là sau khi thực hiện giao dịch và bất cứ 1 hoạt động gì đó trên máy mình, ví dụ như log vào email thì xóa cookies có đủ không. Nếu không đủ mong các bro chỉ giúp cách nào xóa sạch dữ liệu và dấu vết an toàn nhất để bất cứ ai vào máy mình đều không thể mò lại được. Xin cảm ơn các bro nhiều:)
@VMEP: Pháp mới sợ đại ca ơi, VN sợ gì:D

20 Tháng sáu 2007 lúc 23:45
Dấu vết trên mạng thì thua, chỉ còn cách thay đổi nickname, số phone, địa chỉ tại VN, cách mình post bài trên forum, tung tin hỏa mù cho những đối tác đã từng làm với mình trên mạng.

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 00:36
Nhân tiện nói về việc này, e hay mua bán vé online của BL = creadit, thấy cái này dễ quá, chỉ cần biết mặt thẻ là có thể mua, k cần nhập PIN code gì ráo, có nghĩa là chỉ cần số thẻ, tên user, code 3 số in trên thẻ, ngày hết hạn là xong. Cái này sợ mất thông tin quá, ai nhìn thấy thẻ mình rồi là đều có thể mua đc. Có cách nào khắc phục ngoại trừ cách "giấu thẻ ko cho ai coi" ko ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ ngày 15/7 tới, có 88 mức giá dịch vụ y tế sẽ được điều chỉnh giảm, giảm mạnh nhất là một số dịch vụ kỹ thuật, chiếu chụp.

Giá dịch vụ y tế sẽ giảm từ ngày 15.7

Từ ngày 15 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday