Làm sao để XP xử dụng font hệ thống như vista ?????

Các thớt khác của newmember16

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng ba 2007 lúc 22:55
vừa quay lại với XP thân yêu từ người đẹp vista thấy hơi khó đọc vì cái font system nó vưad thanh vừa cứng :mad: tốn mất mấy lọ viroto :D
bác nào có cách dùng font của vista để làm font system của XP không nhỉ chứ không toi con mắt wá :p
à mà cách dùng cleartype em cũng dùng roài nhưng chỉ đc phần nào thôi chứ không được smooth như vista. chữ trên vista đọc dễ và ít bị mỏi mắt hơn nhiều lắm ạ :)

16 Tháng ba 2007 lúc 10:41
Không nên đâu bạn ơi, bản Vista Transformation Pack 6.0 Final (PROPER) không ổn định, sẽ phát sinh 1 số lỗi ngoài tầm kiểm soát đó bạn. Bạn hãy thử xài TuneUp 2007 đi, ở đó cho phép bạn thấy đổi giao diện như Vista, ngoài ra còn cho phép tháy đổi bôt screen, login và một số khác nữa. Giao diện vista bạn nên sử dụng gói giao diện QueVista3_by_Vyrus956 này nè, nó ồn định lắm. Mình đáng xài đây nè. không thua vista thứ thiệt chút nào

24 Tháng mười 2008 lúc 12:01
Display Properties -> tab Apprearance -> Advanced -> Thay đổi các mục ở Item và đổi tất cả các font tương ứng trong đó thành Segoe UI (Bold) là giống (máy fải cài font Segoe UI của Vista)

hoangnv

Keep Walking
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười 2008 lúc 12:58
Display Properties -> tab Apprearance -> Advanced -> Thay đổi các mục ở Item và đổi tất cả các font tương ứng trong đó thành Segoe UI (Bold) là giống (máy fải cài font Segoe UI của Vista)
Nể bác này quá, bài từ năm 2007 mà giờ sắp kết thúc 2008 rồi bác còn móc nó lên nữa, potay. :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Phim Châu Tinh Trì mình sưu tập từ nhiều nguồn, tất cả đều có USLT nên xem rất vui, mình chia sẻ cho bác nào cần down về coi lại những bộ phim gắn liền với tuổi thơ thời còn VCD...

1. Tây Du Ký I: Nguyệt Quang Bảo Hợp[/COLO ...
Lazada Vietnam Master card on Monday