Làm sao disable tạm thời chuột cảm ứng của laptop

Các thớt khác của tuanhoangdev

tuanhoangdev

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng tám 2007 lúc 13:38
Khi gõ văn bản, coding... rất dễ dính cái phần thịt dưới ngón cái tay phải vào phần bàn chuột của ứng trên máy, con trỏ văn bản sẽ nhảy đi chỗ khác làm mình đang gõ bị khựng lại rất khó chịu.

Có cách nào disable chuột cảm ứng đi ko nhỉ. Khi cần thiết mới bật lên thôi vì đa số xài chuột ngoài rồi.

:eek:

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 13:57
Khi gõ văn bản, coding... rất dễ dính cái phần thịt dưới ngón cái tay phải vào phần bàn chuột của ứng trên máy, con trỏ văn bản sẽ nhảy đi chỗ khác làm mình đang gõ bị khựng lại rất khó chịu.

Có cách nào disable chuột cảm ứng đi ko nhỉ. Khi cần thiết mới bật lên thôi vì đa số xài chuột ngoài rồi.

:eek:
Nếu không có nút công tắc thì bạn đánh kiểm vào dòng Hide pointer while typing trong Mouse Properties xem có cải thiện được không.

Hoặc disable nó đi:

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 09:29
Mình thấy nhiều dòng máy có chức năng khóa chuột cảm ứng bằng phím tắt Fn+F7 được mà
Tùy theo mỗi loại máy và dòng máy mà cũng có thể có cách khóa touchpad riêng bạn ạ. Ví dụ máy Hp thì có 1 phím chức năng ngay tại touchpad cho phép on/off mỗi khi ấn vào. ;)

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 10:57
Dòng HP-compaq thì làm thế nào bác nhỉ? Dùng phần mềm Synapstics mà tìm ko ra!!! :confused:
oài, nó có 1 cái nút công tắc nằm ngay chính giữa trên cùng của touchpad mà (cạnh trái của công tắc có đèn led màu xanh đó). Chỉ cần bấm nút đó, đèn led từ xanh chuyển qua đỏ thì chức năng touchpad sẽ disable. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday