Làm sao đọc mail tiếng Việt trong MS Outlook 2003

Các thớt khác của haipvg
9 Tháng tám 2007 lúc 08:53
Tình hình là trước đến nay mình vẫn đọc được các thư bằng tiếng việt trên Outlook 2003 ( như các thư từ HHVN chẳng hạn). Vừa rồi có cài lại Win cho máy thì không còn đọc được tiếng Việt cho các thư mới nhận được nữa, các ký tự Việt bị chuyển thành dấu ?. Thư cũ còn lưu trữ thì chỉ bị hỏng phần tiêu đề.
Có bác nào biết cách cấu hình lại để đọc được như xưa thì giúp mình với nhé.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tám 2007 lúc 11:35
Bạn nói rõ xem là bạn vừa cài lại win gì? Có làm thao tác gì đến font hệ thống không ( chẳng hạn cài bộ Vietkey full lại thêm lựa chọn add font hệ thống vào rất có thể gây ra lỗi, hoặc virus ... )

Nếu mặc định thì win Xp và Vista sẽ luôn hiển thị được font tiếng việt theo chuẩn Unicode, nếu thư bạn được viết bằng 1 loại font tiếng việt khác thì bạn phải cài đặt font đó vào hệ thống thì mới hiển thị được.

9 Tháng tám 2007 lúc 12:19
Máy lúc trước cài WinXP SP2, có cài vietkey rồi unikey vẫn hiển thị bình thường (các mail từ HHVN đều là unicode mà)
Bây giờ cài lại SP1 chưa hề cài đặt vietkey cũng bị lỗi font, cài vietkey vào rồi vẫn thế

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday