Làm sao đọc tin Website offline trên PCC

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 02:11
Có một lần người bạn giới thiệu cho tôi xem cách đọc offline website trên PDA
nhưng tôi không quan tâm. Bgiờ cần thì chẳng biết làm sao để xem được.
Có Pác nào chỉ giáo với.

mondeo2906

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 22:27
Mình đã dùng chức năng này để đọc tin rất nhiều, vì không phải lúc nào cũng kết nối được internet. Spb Insight chỉ lấy cái header của tin về, muốn đọc lại phải connect. Mobireader khá mạnh. Mobireader cài trên máy tính PC sẽ lấy tin về dưới dạng e-book và khi PPC của bạn kết nối với PC bằng Activesync, Mobireader sẽ tự động đồng bộ dữ liệu với Mobireader trên PPC. Sau đó có thể dùng Mobireader trên PPC để đọc tin

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 08:14
vậy Pác có biết cách install database ( cài đặt các thông số để lấy thông tin từ website đó) nó không? chỉ giáo luôn cái, em không biết install như thế nào?
theo như Pác nói em hiểu là phải cài 1 cái trên PC rồi thiết lập thông số rồi mới đọc đc trên PDA????

16 Tháng chín 2007 lúc 19:15
Có một lần người bạn giới thiệu cho tôi xem cách đọc offline website trên PDA
nhưng tôi không quan tâm. Bgiờ cần thì chẳng biết làm sao để xem được.
Có Pác nào chỉ giáo với.
Bạn dùng Spb Insight đi, xem chủ đề thảo luận và lấy template cho Spb Insight ở đây. Các template này cho phép xem toàn văn của nguồn tin chứ không đơn thuần là lấy header của tin về đâu.

Thân!

mondeo2906

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 20:44
Với Mobireader, bạn chỉ cần cài đặt trên máy tính, vào mục eNews và thêm các channel (các đường dẫn tới các tệp định dạng xml mà bạn lấy trên website về). Sau đó Mobireader sẽ cập nhật và lấy tin từ website về máy tính của bạn (mặc định là thư mục eBooks trong My Documents) dưới dạng ebook (đuôi prc.). Khi bạn kết nối PPC với PC qua Activesync, Mobireader trên PC sẽ tự động cài đặt Mobireader trên PPC của bạn, nhận biết và tải các tin (dưới dạng ebook đuôi prc) vào PPC. Bạn chỉ việc mở Mobireader trên PPC và đọc tin. Nhược điểm là bạn phải kết nối với PC qua activesync (thực ra bạn chỉ cần copy các ebook đuôi prc từ PC vào PPC cũng được).Và khi mình sử dụng thấy không lưu được vào thẻ mặc dù đã chọn trong phần option để lưu vào card nhưng mỗi lần đồng bộ nó lại lưu vào bộ nhớ chính.

Còn Spb Insight nếu chỉ add new channel bằng các đương dẫn tới các tệp xml thì nó chỉ down header về. Còn mình cũng đã thử lưu các tệp xml này vào thư mục Templates trong tệp cài đặt của Spb Insight, nhưng khi vào New/Local Templates thì nó báo là tất cả các Templates tìm thấy đã được thêm, nhưng mở ra chả thấy gì cả. Ai biết rõ hơn về Spb Insight xin giải đáp giúp

Thanks

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 22:34
Với Mobireader, bạn chỉ cần cài đặt trên máy tính, vào mục eNews và thêm các channel (các đường dẫn tới các tệp định dạng xml mà bạn lấy trên website về). Sau đó Mobireader sẽ cập nhật và lấy tin từ website về máy tính của bạn (mặc định là thư mục eBooks trong My Documents) dưới dạng ebook (đuôi prc.). Khi bạn kết nối PPC với PC qua Activesync, Mobireader trên PC sẽ tự động cài đặt Mobireader trên PPC của bạn, nhận biết và tải các tin (dưới dạng ebook đuôi prc) vào PPC. Bạn chỉ việc mở Mobireader trên PPC và đọc tin. Nhược điểm là bạn phải kết nối với PC qua activesync (thực ra bạn chỉ cần copy các ebook đuôi prc từ PC vào PPC cũng được).Và khi mình sử dụng thấy không lưu được vào thẻ mặc dù đã chọn trong phần option để lưu vào card nhưng mỗi lần đồng bộ nó lại lưu vào bộ nhớ chính.

Còn Spb Insight nếu chỉ add new channel bằng các đương dẫn tới các tệp xml thì nó chỉ down header về. Còn mình cũng đã thử lưu các tệp xml này vào thư mục Templates trong tệp cài đặt của Spb Insight, nhưng khi vào New/Local Templates thì nó báo là tất cả các Templates tìm thấy đã được thêm, nhưng mở ra chả thấy gì cả. Ai biết rõ hơn về Spb Insight xin giải đáp giúp

Thanks
Về vụ mobipocket reader thì đúng là tùy máy, tùy bản rom mà nó lưu vào thẻ nhớ may main memory thật. Mình đã dùng 5 loại máy khác nhau thì với O2i và O2 Orbit, chỉnh save to SD card nhưng file cập nhật nó đều chạy vào main memory. Có lẽ nên cài bản Mobipocket reader mới nhất xem sao.

Về SPB Insight thì bác có thể thử vào setting bỏ phần check "download link only" (hay cái gì tương tự, xin lỗi ko có máy ở đây) xem tình hình thế nào

mondeo2906

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 23:20
Mình chẳng thấy cái setting nào như thế trong Spb Insight. Đúng là cần Template để nó có thể lấy toàn bộ tin về. Nhưng đâu phải site nào cũng có. Cảm ơn HPHPHP về bộ templates. Mình chỉ dùng mỗi vnexpress.net với dantri.com. Còn lại mình cần lấy tin trên các trang của BBC, ti.com, intel.com nhất là hai mục BBC learning english (cả site tiếng Anh và tiếng Việt). Khổ nỗi mình thử thấy mỗi mấy trang tin của BBC là lôi được cả tin về, mấy site học tiếng Anh của BBC thì chịu. Dùng Spb Ínight thấy tiện hơn nhưng bây giờ vẫn phải dùng thêm cả Mobireader. Mà Spb Insight lấy tin chậm khủng khiếp. Dùng wi-fi ở nhà mà vẫn bị connection lost liên tục

Lazada Vietnam Master card on Monday