Làm sao edit .gif file ?

Các thớt khác của khanh_handheld

khanh_handheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thương con Buf của mình lắm :x , nhưng không biết làm sao để xóa phần nền trắng và chỉ thấy con Buf thôi, Bác nào biết cách xin chỉ giúp
Cảm ơn nhiều nhiều

Được như con Beo này không có hình nền thì thú biết mấy

dungphamtran

NHẬP HỘI
Bạn dùng Photoshop cũng làm được đấy. Bạn tách con Buffalo ra thành 1 lớp, khỏi lớp background trắng ở dưới ra, rồi chế thành 1 đoạn clip ý. Hoặc thích chuyên nghiệp thì dùng các phần mềm dùng để chế ảnh động Animation_gif ấy, vọc 1 chút là ra ngay ấy mà

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
dungphamtran said:
Bạn dùng Photoshop cũng làm được đấy. Bạn tách con Buffalo ra thành 1 lớp, khỏi lớp background trắng ở dưới ra, rồi chế thành 1 đoạn clip ý. Hoặc thích chuyên nghiệp thì dùng các phần mềm dùng để chế ảnh động Animation_gif ấy, vọc 1 chút là ra ngay ấy mà

theo mình biết thì Image Ready của Photoshop làm đc nhưng phức tạp lắm, bạn tìm một số chương trình như Microsoft Animation, mình dùng cách đây vài năm rồi nhưng dễ sử dụng và không cần nhiều thao tác phức tạp.

gấp quá mình chưa test nhưng bạn thử với cái này coi sao.
http://www.gifworks.com/

khanh_handheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác nhiều lắm, mình đang dùng Ulead GIF Animator 5 của bác oh_my_god giới thiệu nhưng..... chưa làm được #-o
Để thử Photoshop xem sao,
mấy soft này mình không rành nên rất khó cho mình lắm :| sẽ cố gắng :)

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng đang hứng thú vụ này, em muốn resize và bỏ nền giống bác nhưng chưa bít làm thế nào, bác tìm ra cách thì chỉ em làm với nhé!!!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng Gif Movie Gear 3.01 để tách ảnh gif thành các ảnh tỉnh sau đó chỉnh sửa lại từng tấm ảnh tĩnh rồi ghép lại cũng bằng soft Gif Movie Gear 3.01 là OK ngay thôi mà... soft có thể lên google tìm hoặc ngại thì Mail cho em: caohung_cn@yahoo.com

khanh_handheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thank you các bác chỉ dẫn, làm được rồi :) , mình phải dùng Photoshop tách hình nền ra rồi dùng Ulead GIF Animator 5 add vào lại., hì hì khoái quá :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...