Làm sao format thẻ nhớ trong windows mobile 6?

ripinc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2008 lúc 19:45
Em đang xài Mini S, Windows Mobile 6. Hiện tại em muốn format thẻ nhớ của em nhưng tìm hoài không ra chỗ nào cả. Các bác chỉ giúp em nhe! Thank nhìu.

Mà em muốn format trên PPC chứ không format trên PC đâu nhé, em chả có ổ đọc thẻ nhớ! Thế mới chán chứ!

Thêm 1 cái nữa là nếu các bác dùng windows mobile 6 thì trên màn hình Today sẽ có cái biểu tượng thời tiết đẹp lắm (cập nhật thông tin thời tiết qua GPRS). Nếu bác nào không biết em đang hỏi gì thì có thể vào http://images.google.com và nhập từ khóa "HTC Touch" mà xem tạm mấy cái ảnh của nó sẽ thấy cái kiểu màn hình thời tiết đó là thế nào.

Vừa rồi em thay từ Sim Viettel qua Mobifone, thay qua thay lại thế nào cuối cùng khi bấm vào nút thời tiết đó nó không còn hiện thông tin thời tiết nữa!!! Trước kia em xài Viettel nó chạy OK, cập nhật tự động tuyệt vời lắm. Giờ mất tiêu thấy giá trị của máy nó hao hụt đi phân nữa!!!

BÁc nào biết khôi phục xin giúp em nhé!

À, em dùng Qtek (O2 Mini S), up rom từ 2005 lên mobile 6.

Thanks nhìu ơi là nhìu!

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 22:04
- Format trên máy thì cứ cài resco explorer vô rùi format thôi, mặc định của máy ko có đâu
- Khi đổi sim thì thông số gprs thay đổi nên đâu còn xài gprs được, muốn xài thì bạn kích hoạt rùi chỉnh thông số lại là ok. Trên diễn đàn đã có chỉ rồi....!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 08:48
Dự báo thời tiết trong WM6 chỉ để cho vui là chính thôi chứ nó cũng chỉ là... dự báo. Đã dùng thì phải cập nhật liên tục mà cập nhật qua GPRS thì khá hao. Cập nhật bằng LAN hoặc Wifi thì tốt hơn.

ripinc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2008 lúc 15:51
Em biết là dự báo thời tiet thì cũng là ...dự báo như các bác nói nhưng em mê nó quá vì nó quá đẹp nên muốn sửa lại. Khi chuyển sang Mobifone, em chỉnh các thông số trong Settings>Connection>Network wizard từ Viettel sang Mobifone rồi, sau đó khởi động máy lại. Xài GPRS của Mobifone không được (em nằm trong vùng phủ sóng của Mobifone GPRS) nên em trở về lại Viettel, lại cai GPRS thành công (bởi vì em dùng Internet Explorer vô mạng được rồi) nhưng cái biểu tượng thời tiết nhấp vào nó chẳng ra gì cả.

BÌnh thường là hiện lên chữ "Select your city" chứ bộ.

À, cho em xin cái link của Resco Explorer với bác ơi!

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
25 Tháng một 2008 lúc 16:42
Em biết là dự báo thời tiet thì cũng là ...dự báo như các bác nói nhưng em mê nó quá vì nó quá đẹp nên muốn sửa lại. Khi chuyển sang Mobifone, em chỉnh các thông số trong Settings>Connection>Network wizard từ Viettel sang Mobifone rồi, sau đó khởi động máy lại. Xài GPRS của Mobifone không được (em nằm trong vùng phủ sóng của Mobifone GPRS) nên em trở về lại Viettel, lại cai GPRS thành công (bởi vì em dùng Internet Explorer vô mạng được rồi) nhưng cái biểu tượng thời tiết nhấp vào nó chẳng ra gì cả.

BÌnh thường là hiện lên chữ "Select your city" chứ bộ.

À, cho em xin cái link của Resco Explorer với bác ơi!

Vậy có lẽ bạn đã sửa đổi tùm lum rồi, thôi thì HR lại em nó 1 cái đi. Cho mọi chuyện trở về từ đầu rồi bạn bắt đầu cài lại như cái lần cài được đầu tiên đó

Resco bạn search sẽ có đường link mà

25 Tháng một 2008 lúc 17:35
Thẻ Sim Mobile của bạn đăng ký GPRS chưa đấy. Hãy đăng ký GPRS rồi cài thông số nó mới chạy được bạn ơi. Còn Resco Explorer thì bạn Search từ khóa trên Diễn Đàn sẽ thấy ngay thôi, Chúc vui nhé.!

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2008 lúc 17:47
- Format trên máy thì cứ cài resco explorer vô rùi format thôi, mặc định của máy ko có đâu
- Khi đổi sim thì thông số gprs thay đổi nên đâu còn xài gprs được, muốn xài thì bạn kích hoạt rùi chỉnh thông số lại là ok. Trên diễn đàn đã có chỉ rồi....!
Chia sẻ thêm một chút thông tin từ lời tư vấn của Vũ (ACER) nè : sau khi format lại thẻ rồi bạn có thể cài thêm Spb Weather thì sẽ cập nhật được thời tiết bằng LAN or WIFI rồi (thay vì bằng GPRS sẽ tốn hao thêm một chút kinh phí:D)
Chúc bạn thành công!!!

yesterdayman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 21:37
Em thấy xài GPRS không fải "tốn thêm một chút kinh fí" mà tốn nhiều lắm đó! Em thỉnh thoảng kẹt qúa cần vào web nhưng lúc đó không có Wife chỉ xài chớp nhoáng thôi mà hao chịu không nỗi luôn! :)-)

ripinc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2008 lúc 22:01
Chào các bác, em đưa ra topic này và hãy để em kết thúc nó nhé:
Em đã tìm ra cách giải quyết:
-Format lại thẻ nhớ thì dùng Resco Explorer là OK ngay.
-Mất cái thời tiết trên màn hình Today là do em làm hư phần mềm HTC Home Plugin. Hiện nay đã có phiên bản 2.1 mới rất đẹp. Bác nào bị tình trạng như em thì tải về tại http://www.tinhte.info/TTUser/23_1196168142.rar sau đó cài đặt và restart>OK.

À, bác nào có thông tin gì thêm về HTC Home Plugin (phiên bản mới hơn chẳng hạn) cho anh em trên Handheld xin với nhé!
Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ. Chân thành!:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Như các bạn cũng đã biết, Baselworld - Sự kiện lâu đời nhất, nổi tiếng nhất trên thế giới về đồng hồ sẽ được diễn ra vào ngày 22/3 tới đây. Baselword được biết đến là sự kiện tối quan trọng và là triển lãm có quy mô lớn nhất trong làng đồng hồ thế gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday