Làm sao gỡ bỏ dc App mặc định của máy

quankyo

GÂY DỰNG
Mình đang xài B7320, có mấy cái ứng dụng của máy như Microsoft My Phone, Face Book, Internet Sharing, Window Live có trong Start Menu nhưng k thể gỡ bỏ hay xóa nó khỏi start dc, ai biết chỉ giùm với.

emdaugia

GÂY DỰNG
Câu hỏi này hay đó. Nhưng theo mình hiểu thì những phần mềm theo máy như bạn nói đã được nhà sản xuất cài trong rom của máy rồi, khi bạn hard reset (đưa về trạng thái gốc khi bán) thì nó vẫn có những phần mềm đó.

Vậy bạn tìm xem có thể : up rom, thay đổi rom cho máy đó ko và chọn bản rom đơn giản, phù hợp với bạn. Ngon lành nhất thì phải học cách cook rom theo ý của mình.

black.white169

GÂY DỰNG
Để xoá được các icon trên thanh Start bạn vào Settings/Menus.
Vào đây, bạn có thể tuỳ chọn những icon hiển thị trên thanh Start!
Nếu bạn muốn xoá bỏ hoàn toàn icon trong Programs thì bạn làm như sau nhé:
Vào File Explorer/Windows/Start Menus/Program. Bạn có thể xoá đi những gì không cần dùng đến!
Lưu ý là chỉ xoá icon, ko xoá hoàn toàn bạn nhé!

tem

GÂY DỰNG
theo mình xóa theo kiểu của black.white169 thì bạn nên tạo 1 cai folder rồi cut/paste vào đó hay hơn. để sau này có muốn sữ dụng lại thì sữ dụng.

traibapchualuoc

MÁY HỎNG
Mình đang xài B7320, có mấy cái ứng dụng của máy như Microsoft My Phone, Face Book, Internet Sharing, Window Live có trong Start Menu nhưng k thể gỡ bỏ hay xóa nó khỏi start dc, ai biết chỉ giùm với.
Những app đó là mặc định của bản rom nên ko gỡ bỏ được. Bạn có thể up bản rom khác đã được mod lại và lựa chọn cho mình bản phù hợp

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.