Làm sao gõ tiếng Việt và dùng từ điển tiếng Việt

25 Tháng hai 2008 lúc 19:44
Mình không biết từ điển mà bạn dùng, nhưng có thể giới thiệu đến bạn bộ từ điển Anh-Việt và Việt-Anh ở đường link ở dưới. Bạn download về và giải nén các thành phần trong đó. Khi chạy chương trình, bạn tra từ Anh-Việt như bình thường, còn nếu bạn muốn tra từ Việt-Anh và để đánh được tiếng Việt, thì bạn vào mục Settings-VietInput- Telex(hoặc VNI, VIQR) tùy theo cách gõ của bạn.

http://rapidshare.com/files/94788086/Tu_dien.zip

Chúc bạn vui nhé!!

26 Tháng hai 2008 lúc 09:49
Mình không biết từ điển mà bạn dùng, nhưng có thể giới thiệu đến bạn bộ từ điển Anh-Việt và Việt-Anh ở đường link ở dưới. Bạn download về và giải nén các thành phần trong đó. Khi chạy chương trình, bạn tra từ Anh-Việt như bình thường, còn nếu bạn muốn tra từ Việt-Anh và để đánh được tiếng Việt, thì bạn vào mục Settings-VietInput- Telex(hoặc VNI, VIQR) tùy theo cách gõ của bạn.

http://rapidshare.com/files/94788086/Tu_dien.zip

Chúc bạn vui nhé!!
Cảm ơn bạn nhiều lắm!
Nhưng bây giờ muốn sử dụng tiếng việt trong máy Mac thì cần có những yếu tố nào xin dược lãnh giáo. (mò hoài mà hỏng được gì hết trọi) :)

Tr@n

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 15:39
Leopard có sẵn bộ gõ vietnamese unikey rùi , nếu dùng Tiger thì cài thêm bộ Vietnamese-2.0 , sau khi cài lên vô system , international, imput menu , chon vietnamese telex là đc .

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 11:25
Vẫn có kiểu gõ VNI, TELEX đàng hoàng mà bác, bác quen kiểu nào thì chọn kiểu đó.

27 Tháng hai 2008 lúc 15:59
mà sao cái bộ gõ tiếng Việt trong Leopard em gõ dấu ko đc. Nói chung là quy luật gõ dấu ko giống bình thường, nên không biết làm sao :-s
Mình chắc là bạn chọn cái mục gõ Vietnamese ở gần dưới cùng rồi. Nên mới không gõ được :p:p:p
Bạn chọn phần Vietnamese Unikey ở phần trên bảng Input Menu nhé (chỗ này mới có các chế độ gõ bàn phím theo các tiêu chuẩn của Việt Nam, chứ không phải là phần Vietnamese ở sát dưới cùng đâu.

Chúc vui!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday