làm sao mở file bằng click chuột

Các thớt khác của longnguyen30
Các bác cho hỏi làm sao mở ổ đĩa và file bằng cách nhấp đúp chuột. cái laptop của đứa bạn chung cơ quan không hiểu sao cứ mỗi lần mở ổ đĩa hay files thì phải nhấp chuột phải rồi open mới được thay vì chỉ cần nhấp chuột. cám ơn các bácnhiều.

filo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngày trước em cũng bị như thế này. nguyên nhân là do tăng tốc độ chuột lên fast sau đó em chỉnh lại thì ok, bác thử coi thế nào Control Panel/Mouse/button/double-click

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho hỏi làm sao mở ổ đĩa và file bằng cách nhấp đúp chuột. cái laptop của đứa bạn chung cơ quan không hiểu sao cứ mỗi lần mở ổ đĩa hay files thì phải nhấp chuột phải rồi open mới được thay vì chỉ cần nhấp chuột. cám ơn các bácnhiều.
Có thể là vì bạn của bác đã thay đổi cách ứng xử của Windows khi nhấp đúp chuột vào File/Folder
Để thay thế lại như cũ, bác mở Windows Explorer lên, chọn Tools/Folder Options.... Chuyển qua tab File Types, chọn mục Folder trong khung Registered File Types, nhấn Advance. Chọn Open trong khung Actions và Set Default cho nó. Sau cùng là đóng tất cả các cửa sổ lại.
Bác làm tương tự với File nhé!

Bác làm cả 2 cách trên là nó sẽ trở lại bình thường

Với cách của bác DungHD bác còn có thể cho phép hiệu ứng click chuột 1 lần để mở file hay double-click mới mở file trên tab general.

Mong bác sớm khắc phục được sự cố

Cám ơn các bác nhiều nhưng mình kiểm tra lại thì các file vẫn mở được bằng click chuột riêng ổ đĩa không mở được, hình như bị nhiễm virus coppy.exe. mình nhớ là có đọc ở đâu đó hướng dẫn phải diệt con virus này trong safemod nhưng mình không biết cách vào safemod để diệt. máy latop của bạn mình là IBM dòng R. khi khởi động bấm f8 thì vào được safemod nhưng mình không biết các bước tiếp theo như thế nào để scan.

Máy bạn bi Virus rồi, bạn có thể dung BKAV mới nhất để diệt. Sau khi khởi động lại máy bạn search file Autorun.inf ở các ổ đĩa và xoá đi (nhớ hiện các file ẩn ) sau đó tìm file copy.exe trong HKEY_CLASSES_ROOT rồi xoá đi là được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em tìm trên handheld để tham khảo thì chưa thấy mục nào viết về vấn đề này nên mạn phép góp ý, em hay check legit trên thông tin acc để giao dịch thì có thấy 1 số acc để bảo mật thông tin nên không thể thấy phần warning ,lâu lâu chợt thấy acc gắn kết ...
Lazada Vietnam Master card on Monday