Làm sao nâng từ Víta business lên Ulitimate

hi3456

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 12:45
Em đang xài con vaio sz440n01 bản vista business có bản quyền, em muốn dùng thêm các tính năng của thằng vista ulitimate, vậy phải làm sao ?? các pak cho học hỏi các nhá !! Tks :D
Quên, làm vậy thì có mất thằng víta gốc trong ổ C không ????

11 Tháng bảy 2007 lúc 14:38
Em đang xài con vaio sz440n01 bản vista business có bản quyền, em muốn dùng thêm các tính năng của thằng vista ulitimate, vậy phải làm sao ?? các pak cho học hỏi các nhá !! Tks :D
Thì bác mua thêm bản ulitimate up len thôi. Còn bản business gốc, em ko biết có bị mất ko, nhưng theo bác mitdac thì bị mất bản quyền.:D

hoapaul

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 15:00
Bạn cứ ra ngoài mua cái đĩa! Bạn đừng có format ổ đĩa nha! Cho đĩa vừa mua vào laptop rồi upgrade lên thôi! Trong đĩa chắc sẽ hướng dẫn cách acive cho bạn! Bạn up lên ultimate rồi thì buiness làm gì còn!

12 Tháng bảy 2007 lúc 07:49
Bạn cứ ra ngoài mua cái đĩa! Bạn đừng có format ổ đĩa nha! Cho đĩa vừa mua vào laptop rồi upgrade lên thôi! Trong đĩa chắc sẽ hướng dẫn cách acive cho bạn! Bạn up lên ultimate rồi thì buiness làm gì còn!
làm theo bác thì còn những chương trình của sony làm sao cài lại ?còn nếu em upgrade lên rồi khi recovery lại thì trở về business hay vẫn còn là ultimate vậy bác ?em dốt lắm xin chỉ giáo ah:confused:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 09:17
Thì bác mua thêm bản ulitimate up len thôi. Còn bản business gốc, em ko biết có bị mất ko, nhưng theo bác mitdac thì bị mất bản quyền.:D
Đề nghị bạn nói rõ ý này nhé:

- Nếu bạn mua bản Ultimate 15k về để Upgrade thì chắc chắn sẽ không mất bản quyền Windows Vista Business mà bạn đang có!
- Nếu bạn bỏ tiền mua Licence Upgrade từ Microsoft thì khả năng bạn sẽ bị mất bản quyền Windows Vista Business mà bạn đang có!

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 12:36
Theo mình nghĩ thì bạn không cần phải nâng cấp lên Windows Vista Ultimate cho tốn tiền, vì bản Windows Vista Business đã khá đầy đủ tính năng. Thực ra các tính năng " Windows BitLocker Drive Encriptions" của bản Vista Ultimate chỉ thực sự hữu ích khi phần cứng có hỗ trợ mà thôi...

hoapaul

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng bảy 2007 lúc 15:13
làm theo bác thì còn những chương trình của sony làm sao cài lại ?còn nếu em upgrade lên rồi khi recovery lại thì trở về business hay vẫn còn là ultimate vậy bác ?em dốt lắm xin chỉ giáo ah:confused:
Bạn cứ upgrade lên Ultimate (bản 15K như anh Mitdac nói ấy)! Vì chỉ upgrade nên những chuơng trình trong máy của bạn vẫn còn nguyên, chỉ có hệ điều hành là được up lên thôi! Nếu không muốn xài ultimate nữa thì cứ format ổ C, cho đĩa Recovery của Sony vào ---> bung ra là như Buiness (có bản quyền) cũ thôi! Hì hì, mình làm rồi! Ngon lành lắm!!! Chúc vui!

12 Tháng bảy 2007 lúc 15:41
Đề nghị bạn nói rõ ý này nhé:

- Nếu bạn mua bản Ultimate 15k về để Upgrade thì chắc chắn sẽ không mất bản quyền Windows Vista Business mà bạn đang có!
- Nếu bạn bỏ tiền mua Licence Upgrade từ Microsoft thì khả năng bạn sẽ bị mất bản quyền Windows Vista Business mà bạn đang có!
Cám ơn Bác đã giải thích rõ giùm em, em chỉ nói vắn tắc theo ý thứ 2 của bác thôi.:)

fcc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 23:35
Bạn cứ upgrade lên Ultimate (bản 15K như anh Mitdac nói ấy)! Vì chỉ upgrade nên những chuơng trình trong máy của bạn vẫn còn nguyên, chỉ có hệ điều hành là được up lên thôi! Nếu không muốn xài ultimate nữa thì cứ format ổ C, cho đĩa Recovery của Sony vào ---> bung ra là như Buiness (có bản quyền) cũ thôi! Hì hì, mình làm rồi! Ngon lành lắm!!! Chúc vui!
Mình đồng ý theo phương án là tốt nhất ,vì mình đã làm như vậy rối

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 18:41
em cũng đang xài business, cũng muốn thử ultimate xem nó thế nào. tiện thể bác nào chỉ cho em với là 2 cái này nó khác nhau như thế nào ạ? thanks

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 12

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday