Làm sao phân biệt kính Nam kính Nữ?

Các thớt khác của hoanglz

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi các bác,
Em vừa đi xem kính về, khá bối rối vì cái kính em thích định lấy thì nó lại là kính nữ.
Mặc dù em đã ngồi xăm soi kỹ từng chi tiết, nhưng thực sự ko có đầu mối nào để phân biệt. Khéo cái kính em đang sài cũng là kính nữ ấy chứ :))
Đồng hồ có nam có nữ, có lưỡng tính. Nhưng cơ bản vẫn phân biệt được.
Kính thì sao nhỉ?
Chắt chiu lấy 1 con Rayban mà nó là kính nữ thì cũng dở hơi ~X(

phonghidro

GÂY DỰNG
Cái này mình nghĩ ko đến nỗi cần phải đặc biệt quan tâm, quan trọng là nó hợp với mình là được.
Xe máy em đang đi trong giấy tờ đăng ký cũng ghi là loại: "nữ". wave, dream, fulture, best, jupiter,.. đều cũng là nữ hết.

lamborghini_z

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
biết cách phân biệt cũng hay, có anh em nào biết lãnh vực này ko, đồng hồ, mắt kính làm sao phân biệt nam nữ nhỉ

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này mình nghĩ ko đến nỗi cần phải đặc biệt quan tâm, quan trọng là nó hợp với mình là được.
Xe máy em đang đi trong giấy tờ đăng ký cũng ghi là loại: "nữ". wave, dream, fulture, best, jupiter,.. đều cũng là nữ hết.
bác nói giờ em mới để ý:)), buồn cười nhỉ. Em thì đang đi Mio của vợ, nghĩ nó là xe nữ, trong khi dream hay wave cũng là xe nữ cả :))

biết cách phân biệt cũng hay, có anh em nào biết lãnh vực này ko, đồng hồ, mắt kính làm sao phân biệt nam nữ nhỉ
Em nghĩ cái thông tin này là túm gọn nhất cho
kính nữ (thời trang nói chung, dính mát nói riêng, ko kể kính cận):

Nothing much except that girl sunnies are usually extremely big or slim. If you cant tell the difference it doesnt matter

huyenkawaii

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đơn giản lắm bác à....
Cái nào nhìn vô cảm thấy tính "nữ" là của nữ
Cái nào nhìn vô thấy tính "nam" là của nam
Cái nào nhìn mãi , săm soi , chăm chú mà không phân biệt được của nữ hay nam là ... kính dùng chung. Nam nữ đều xài được
vậy thôi.

jupiter17vn

GÂY DỰNG
Em chẳng đeo kính bao giờ. Ko biết trên gọng kính nó có số serie ko? Bác lấy số đấy với tên hãng thử tra trên mạng xem nó nói là dùng cho Nam hay Nũ ko

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.