Làm sao recovery từ Win Vista được

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 12:33
Bác có cài cái gì đi chăng nữa mà ko đụng đến cái ổ recovery bị ẩn đi thì không bao giờ làm sao cả, bác cứ yên tâm đi. Bác recovery nó báo lỗi gì ? Nếu ko bác đi xin đĩa recovery của máy khác vậy, dòng Sony nó cho burn đĩa thoải mái.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 14:12
Máy Sony C240EB, cài XP vào D. Bây giờ không khởi động được Vista nữa, recovery cũng không được, kiểm tra thì vẫn thấy 6,5G Recov. Có bạn nào biết hướng dẫn giúp với.
Máy của bác xài Vista, bây giờ cài thêm XP nữa nên cái menu boot của Vista bị mất, bác thử giải quyết theo cách ở đây xem : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=52512

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 15:02

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 15:11
bác ý có cài thêm Xp vào đâu nữa bác, bác ý recovery lại cả máy cơ mà :confused:
Máy bác ý đã chia ổ : Vista ở C, XP bác ý đã cài vào D, nếu recover Vista trên C, thì ổ D vẫn còn nguyên XP chứ nhỉ?
Máy Sony C240EB, cài XP vào D

31 Tháng năm 2007 lúc 14:27
Em làm được rồi, nhấn F10 liên tục khi khởi động, máy hú như còi báo động, lúc đầu sợ không dám tiếp tuc, bây giờ máy lại như mới . Nhưng cài XP vào ổ D không được, đành tiếp tục dùng Vista vây.

31 Tháng năm 2007 lúc 16:59
Thật ra vẫn có thể cài xp mà.Tuy nhiên tai bác vẫn thích dùng recovery vì vậy máy sẽ trở lại hiện trạng khi xuất xưởng mà xuất xưởng thì đâu có XP trong đó.:D Tốt nhất nếu bác thích dùng 2 HDH, thì bác phải chuẩn bị CD hirenboot 8.9. sử dụng Acronic True Image để tạo HDD Vista của bác thành file ảnh.lúc nào cần thì restore image đó ra nhanh hơn recovery mà lại ko mất HDH XP bác đã cài .:D

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 22:50
Cho e hỏi ké 1 câu : Máy sony khi recovery báo lỗi 400 ko chạy đc là lỗi j các bác nhỉ

1 Tháng sáu 2007 lúc 05:24
Cho e hỏi ké 1 câu : Máy sony khi recovery báo lỗi 400 ko chạy đc là lỗi j các bác nhỉ
Là do bác đã chia HDD lại thành 3 ổ đấy.
Bác gom thành 2 ổ thì khi recovery nó không recovery hoàn toàn, cũng sẽ báo lỗi khi đến 95-98% nhưng máy vẫn chạy OK, có điều là các soft cộng thêm như anti virus không có.
Gom thành 1 ổ thì không còn báo lỗi gì nữa. Nghe nói đây là tính năng bảo vệ của Sony, và cũng nghe nói là một số dòng Dell còn không cho chia đĩa nữa cơ.

1 Tháng sáu 2007 lúc 08:57
Bác gom thành 2 ổ thì khi recovery nó không recovery hoàn toàn, cũng sẽ báo lỗi khi đến 95-98% nhưng máy vẫn chạy OK, có điều là các soft cộng thêm như anti virus không có.

Em cũng chia làm 2 ổ, Recovery có làm sao đâu, Norton Anti virus vẫn còn nguyên.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday