Làm sao setup được SATA cho HP dv2000t?

Các thớt khác của thanhtc
10 Tháng một 2007 lúc 08:27
Chào các bạn,
Mình có một con HP dv2000t nhưng do nhu cầu sử dụng cho lập trình nên mình phải setup lại windows XP professional thay cho bộ windows media center của nó. Nhưng sau khi setup win xong thì ko biết làm cách nào để setup cho máy support SATA như lúc đầu. Bạn nào biết xin vui lòng chỉ cho mình với.
Cảm ơn rất nhiều.

10 Tháng một 2007 lúc 09:14
Chào các bạn,
Mình có một con HP dv2000t nhưng do nhu cầu sử dụng cho lập trình nên mình phải setup lại windows XP professional thay cho bộ windows media center của nó. Nhưng sau khi setup win xong thì ko biết làm cách nào để setup cho máy support SATA như lúc đầu. Bạn nào biết xin vui lòng chỉ cho mình với.
Cảm ơn rất nhiều.
Trước tiên down driver Sata trên HP.com. Chuẩn bị ổ mềm cắm ngoài, đĩa mềm. Chạy chương trình và làm theo hướng dẫn của chương trình.
Cái này mình không nhớ rõ, nhưng dòng HP là phải làm như vậy, chuối quá!

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 10:28
cái này là do chipset thì phải, như máy để bàn của mình dùng sis660 nên khi cài os phải load driver cho sata từ đĩa mềm chứ không đc từ thiết bị nào khác nhưng nếu cài lên ổ ata thì bình thường

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday