Làm sao tắt auto-Hotsync?

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 10:38
Treo650 của em trước giờ vẫn xài bình thường, hiếm khi hotsync. Gần đây nó cứ tự động bật lên để tự động Hotsync cho dù em không cắm cable hay để gần Irda hay bật bluetooth gì hết, khi nó tự động hotsync thì mình phải nhấn Cancel nó mới chịu thôi. Em đã HR rồi cũng không được, tức mình em upROM lại thì cũng vẫn bị, rất khó chịu vì khi đang làm gì đó nó lại tự động bật hotsync lên, lại phải nhấn Cancel và quay lại cái gì mình đang làm, khoảng 5-10' một lần.
Có cách nào để tắt cái vụ này không hả các bác?
Cám ơn các bác.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 10:47
Tôi tưởng bạn đang nói về ActiveSync chứ không phải Hotsync!

Thông thường Hotsync chỉ tiến hành khi bạn bấm nút sync. Có thể bạn cài 1 phần mềm thứ 3 nào tự động kích hoạt chức năng này. Việc auto sync như bạn mô tả tôi chưa hề gặp bao giờ và hoàn toàn không liên quan gì tới ROM mà bạn phải flash lại!

Để tạm thời khắc phục bạn click vào hotsync nằm ở system tray, chọn Set up....>General> chọn option: Manual (you start the hotsync manager yourself)

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 11:18
Tôi tưởng bạn đang nói về ActiveSync chứ không phải Hotsync!

Thông thường Hotsync chỉ tiến hành khi bạn bấm nút sync. Có thể bạn cài 1 phần mềm thứ 3 nào tự động kích hoạt chức năng này. Việc auto sync như bạn mô tả tôi chưa hề gặp bao giờ và hoàn toàn không liên quan gì tới ROM mà bạn phải flash lại!

Để tạm thời khắc phục bạn click vào hotsync nằm ở system tray, chọn Set up....>General> chọn option: Manual (you start the hotsync manager yourself)
Cái này là setup Hotsync trên PC mà bác, em cũng đã để sẵn chế độ manual rồi. Em cũng nghĩ là do chương trình nào tự động kích hoạt hosync nhưng tìm hoài mà không biết thằng nào. Sau khi HR thì em chỉ cài vài soft hồi trước giờ vẫn xài như Takephone, 2day, FontOS5, Callrec, vnPhone (DBDT), keyshade, iSilo... thôi. Bản ROM sau cùng của bác cho TREO650.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 02:21
Bạn mô tả không rõ nên tôi chẳng hiểu bạn cần bỏ hotsync trên PC hay là trên 650. Bạn lưu ý điểm này.

Trên 650: bạn chọn Local và Cradle/cable máy cũng tự động sync?

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 09:11
@TreoLove: Trên PC thì hỏi làm gì hả bác, mở bài em đã ghi "Treo650 của em..." rồi mà.

Em tìm ra nguyên nhân rồi: Application --> Pref. --> Buttons --> Hotsync. "Hotsync" ở đây là tự động chạy 1 chương trình khi nhấn nút sync trên dây cáp (mặc định chương trình là Hotsync). Vấn đề là em không hề cắm cáp và nhấn nút sync mà TREO650 vẫn tự động mở lên và chạy chương trình mà mình chọn sẵn. Nó tự động chạy rất thường xuyên, rất bực mình khi đang làm việc khác và cực kỳ mau hết pin vì màn hình sáng thường xuyên. Keylock cũng không ăn thua với nó, nó tự động mở ra được hết.
Em nghĩ có thể là do chạm trong phần board mạch bên trong chứ không do phần mêm vì em đã HR và UpROM lại nhưng vẫn bị.
Các bác có biết nguyên nhân và cách khắc phục không, chỉ giúp em với.
Thanks.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 17:34
Tôi vẫn hoàn toàn đọc/viết/hiểu tiếng Việt tốt. Bạn ghi chữ Treo 650 ngay từ những từ đầu tiên, tuy nhiên, tôi chỉ không hiểu bạn gặp trục trặc về hotsync trên máy PC hoặc trên treo 650.

Tôi khẳng định với bạn 1 lần nữa ROM không liên quan tới vấn đề này trừ khi bạn tự thay đổi ROM. Do đó, up hay không up ROM không giúp được gì. Sau khi bạn đã HR lại máy, mọi thứ sẽ trở về tình trạng xuất xưởng mà vẫn còn tình trạng tự động sync thì có thể kết luận có trục trặc về phần cứng. Nguyên nhân mà bạn nói là đã tìm ra ở trên không thể gọi là nguyên nhân vì nó là setup mặc định của tất cả máy Palm.

Tuy nhiên, bạn đã có ý không muốn tiếp tục thảo luận với tôi thì thôi. Chúc bạn may mắn.

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 18:05
Tôi vẫn hoàn toàn đọc/viết/hiểu tiếng Việt tốt. Bạn ghi chữ Treo 650 ngay từ những từ đầu tiên, tuy nhiên, tôi chỉ không hiểu bạn gặp trục trặc về hotsync trên máy PC hoặc trên treo 650.

Tôi khẳng định với bạn 1 lần nữa ROM không liên quan tới vấn đề này trừ khi bạn tự thay đổi ROM. Do đó, up hay không up ROM không giúp được gì. Sau khi bạn đã HR lại máy, mọi thứ sẽ trở về tình trạng xuất xưởng mà vẫn còn tình trạng tự động sync thì có thể kết luận có trục trặc về phần cứng. Nguyên nhân mà bạn nói là đã tìm ra ở trên không thể gọi là nguyên nhân vì nó là setup mặc định của tất cả máy Palm.

Tuy nhiên, bạn đã có ý không muốn tiếp tục thảo luận với tôi thì thôi. Chúc bạn may mắn.
:) Bác TreoLove có vẻ hơi bị nhiều tự ái. Tôi không trách trình độ tiếng Việt của bác nhưng tôi đã đọc đi đọc lại bài viết đầu tiên của tôi, không có từ nào đề cập hoặc hướng người ta nghĩ đến PC. "Nó" trong bài viết chắc chắn phải là TREO650 lúc mở đề rồi... Tôi không lan man vấn đề chữ nghĩa, cũng không hề có ý định thôi không thảo luận với bác và các anh em khác có kiến thức về vấn đề này. Nếu chính bác không thích hướng dẫn giúp tôi thì tôi cũng không dám ép.

Trở lại vấn đề TREO650 của tôi: Tôi phải thử mày mò các kiểu trước khi kêu lên cầu cứu chứ. Nếu bác cũng cho là vấn đề là ở phần cứng thì mong bác sẽ hướng dẫn thêm cách khắc phục tận gốc vấn đề.
Xin cám ơn bác trước.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday