Làm sao tắt LCD khi nghe nhạc trên HP 3715 ?

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mò hoài mà không ra cách nào để tắt LCD khi nghe nhạc trên máy HP iPAQ rx3715, nhưng tắt ở đây là tắt hẳn LCD luôn chứ không phài là tắt đèn nền. Việc tắt LCD giống như nút HOLD trên máy Sony Clié, khi nghe nhạc chỉ cần gạt nút hold là nó tắt LCD hoàn toàn, nhưng nhạc vẫn bình thường.
Bác nào biết cách chỉ em với. Cám ơn !

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Agassi said:
Em mò hoài mà không ra cách nào để tắt LCD khi nghe nhạc trên máy HP iPAQ rx3715, nhưng tắt ở đây là tắt hẳn LCD luôn chứ không phài là tắt đèn nền. Việc tắt LCD giống như nút HOLD trên máy Sony Clié, khi nghe nhạc chỉ cần gạt nút hold là nó tắt LCD hoàn toàn, nhưng nhạc vẫn bình thường.

Xin bác vào đây nhé http://ppcsoft.narod.ru/english/ hoặc http://mobileground.com/download-77.html

Vui vẻ

anhvq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đơn giản thôi mà. Cài Handymenu, trong đó sẽ có tính năng Screen OFF (chỉ tắt màn hình thôi, thay vì Power OFF thông thường). Màn hình sẽ tắt hoàn toàn trong khi nhạc vẫn chơi. Thậm chí vẫn có thể tua bài hoặc chỉnh âm nếu không đặt chế độ lock all buttons (when device off) trong phần setting "button lock".

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác ơi em tìm ra rồi, trong PocketMusic 3.7 cũng có tính năng này, lợi hại lắm nó cho set để tắt LCD sau 5s - 3m :) cụ thể nó nằm trong Player Options - Power - Automatically turn off display.
----------------------------------------------------------------------------------
Cám ơn bác WILDCAT và ANHVQ đã giới thiệu những software trên nhé :)

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Agassi said:

Trong win media co chức năng tắt màn hình bằng phím nóng do mình tự set cho nó, trong khi màn hình tắt mình vẫn điều khiển máy được như thường bằng những phím nóng khác như stop, play, tới. lui, volume...

yankee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin loi minh khong go duoc tieng Viet. Viet tat man hinh co 2 van de neu tat den hinh ( ma van con thay chu khong co den thi thuc hien nhu sau: vao setting chon phan system sau do chon power roi bam vao backlight, danh dau vao trong o Turn off backlight if device is not used for .... ban chon so giay minh muon khoang 30s la duoc.) cai nay cung tot nhung khi cham vao mang hinh se lam cho mang hinh sang, khac phuc bang cach bao dau turn on backlight when a button is pressed or the screen is tapped.
Cach thu 2 la tat han man hinh, khong co chu con hien len mang hinh. Ban lam nhu sau: bam vao button 4, cai phim tan cung ben phai ban click chuot vao bieu tuong phia duoi bieu tuong Today, chinh xac la nut dau tien hang thu 2. Chuc ban thanh cong.
Chuc vui.

saynothing2u

NHẬP HỘI
Ba.n du`ng Display Switch co' trong pha^`n Program... Ca'ch thu' 2 la` nha^'n nu't Itask... thuo`ng ma'y IPAQ la` phi'm cuo'i cu`ng... cho.n Display Off... Ma`n hi`nh se~ tat... O? cach da`u tien, LCD t'at va` ban va~n die`u khie?n c'ac nu't play, volume...v.v duoc... co`n o? cach thu' 2 thi` ko the?... Tha^n!

saynothing2u

NHẬP HỘI
@yankee: Du`ng Display Switch se~ tie^.n ho*n... ban co' the? set cho no' nam trong Start Menu... de? khi dang cha.y soft nghe nha.c co' the? kich hoat. no' 1 cach nhanh cho'ng... chu'c thanh cong... co' gi` lien he. Y!: saynothing2u

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt