làm sao tắt sạc USB cho PPC HP ???? Làm ơn giúp em thx alot

21 Tháng mười hai 2007 lúc 11:54
Em mới sắm PPC HP rx3417 nhưng tình hình là ko biết tắt sạc USB bằng cách nào, em đã vào setting->Power->USB charging bỏ tùy chọn USB charging nhưng máy em vẫn sạc khi kết nối với PC (kiểu này chai pin chết huhu):|.............Mong các anh chị giúp đỡ cho em út còn gà ạ....em cám ơn

21 Tháng mười hai 2007 lúc 12:03
Em mới sắm PPC HP rx3417 nhưng tình hình là ko biết tắt sạc USB bằng cách nào, em đã vào setting->Power->USB charging bỏ tùy chọn USB charging nhưng máy em vẫn sạc khi kết nối với PC (kiểu này chai pin chết huhu):|.............Mong các anh chị giúp đỡ cho em út còn gà ạ....em cám ơn
Sài syn lô nên tắc kô được thôi, mua Syn zin mà xài nhé bác

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 13:47
Có hai loại dây sync (mình đang dùng): một cái khi sync không sạc còn một loại sạc trong khi sync (đều mua của tàu). Còn loại sịn thì không sạc khi sync. Bạn nên thử trước khi mua mới biết được.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 11:28
Có hai loại dây sync (mình đang dùng): một cái khi sync không sạc còn một loại sạc trong khi sync (đều mua của tàu). Còn loại sịn thì không sạc khi sync. Bạn nên thử trước khi mua mới biết được.
Em dùng xịn hay đểu gì nó cũng xạc khi sync. Có lần đã đọc trên 4rum HHVN về cách tắt xạc khi sync. đổi giá trị reg từ 1 thành 0 gì đó. Các bác chịu khó search lại.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 11:32
Pin Polymer xạc nhồi vô tư, không sợ vấn đề chai chiếc. Tuy nhiên lâu lâu cũng xài hết pin rồi xạc lại cho đầy. trung bình 1 tháng làm 2, 3 lần là ok. Quan trọng là khi mới mua phải xạc đầy, xài kiệt vài lần liên tục.

TuanAT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 14:05
đang xài WM 03 hay05?
nếu 05 phải tắt máy khoảng 5s, rồi SR mới lưu setting. thử xem sao?

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 14:31
Cái vụ cáp xịn chỉ sync. mà không nạp pin thì đây là lần đầu tiên mình nghe đó :) nhưng xạc xịn thì lúc xạc vẫn dùng phone được thì minhg có nghe nói!.
Tuy nhiên trong 1 số 4-rum họ có nói pin Li-on nếu dùng hết sạch gay đó. Còn vào Hack regitry để không cho xạc thì hình như chỉ 1 số dòng máy là có thể làm được thôi. Tốt nhất là bạn cứ sync. qua bluetooth còn nếu hết pin thì xạc thì đỡ lo chai pin.

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 15:06
đang xài WM 03 hay05?
nếu 05 phải tắt máy khoảng 5s, rồi SR mới lưu setting. thử xem sao?
3417 sao có ROM 2005 anh :D

khoatdh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2007 lúc 20:20
Cái vụ cáp xịn chỉ sync. mà không nạp pin thì đây là lần đầu tiên mình nghe đó :) nhưng xạc xịn thì lúc xạc vẫn dùng phone được thì minhg có nghe nói!.
Tuy nhiên trong 1 số 4-rum họ có nói pin Li-on nếu dùng hết sạch gay đó. Còn vào Hack regitry để không cho xạc thì hình như chỉ 1 số dòng máy là có thể làm được thôi. Tốt nhất là bạn cứ sync. qua bluetooth còn nếu hết pin thì xạc thì đỡ lo chai pin.
Tớ cũng thế! dùng cable xịn đi kèm máy mà cắm vào thì nó vẫn sạc như thường...

Bài viết cần bạn xem thêm

Chiếc Chevrolet Blazer 2019 có thể sẽ khiến nhiều người nổi giận. Cái tên Blazer này đã được gán vào những mẫu SUV đời đầu của Chevy và từ đó chúng đã được biết đến là những mẫu xe có thân hình to lớn. K ...
Lazada Vietnam Master card on Monday