Làm sao thấy contact trên PC???

14 Tháng một 2008 lúc 16:24
Gửi các chiến hữu, Mình đang dùng O2S, activesyn 4.5 đã lâu, nếu lúc nào đó mình mất điện thoại hay máy bị hư, làm sao để thấy các contact đã có trong máy??? Các huynh có biết PM nào ko? hay mình dùng activesyn sai cách??? mong được chỉ giáo

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 20:01
có lần mình ướng say mà mất điện thoại,chết,danh bạ ơi! hàng ngày mình đã tắt outlook trên pc mà biết tìm danh bạ ở đâu nữa,nên mình gọi điện cho số mình,người đó là "người tốt" mà chịu nghe,mình nói với nó:"máy thì mình còn nhiều,bạn thích thì cũ lấy đi thôi,còn cái sim có thể hoàn lại ko? bạn nhìn vào list danh bạ sẽ thấy 1 số tên của công ân đúng ko,và nó là 1 PPC siêu,có chức năng báo cảnh tự động bằng tin nhắn sau khi bạn thay sim khác,nếu bạn tính hoàn lại sim thì lưu tất cả danh bạ tự máy sang sim, rồi bỏ sim ở 1 chỗ nào tùy bạn mà bảo mình đi lấy,vậy mình sẽ chỉ cho bạn cách xóa chức năng báo cảnh....
OK,kết qua là mình lấy lại sim rồi.

mình mọi năm mất dđ ít nhất 2 lần,kakak.nên lâu lâu mình làm dự phòng: copy cái file pim.vol trên ppc ra pc.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 09:34
Hiện nay mình có những cách backup contact sau:

1. Dùng MS Outlook backup duoc ca contact, calendar, MMS, SMS (2 thằng này thì phải cài thêm Jeyo), note, task.
2. CTy mình dùng mail server exchange nên toàn bộ contact được sync lên mạng. Đi đâu cũng truy cập được.
3. Copy file pim và cất vào PC giống như bác lenguyendu đang làm.

Vài cách để bạn tham khảo. Chúc vui.

4 Tháng hai 2008 lúc 02:23
e cũng sync xong rồi nhưng khi vào outlook cũng ko thấy. E đã tìm file pim.vol trên ppc nhưng ko thấy. ko biết nó có ẩn ko và cất ở đâu hả các bác.
Cái này đối với e quan trọng lắm. E vừ mất con P910i xong ..contact cũng bay theo...Các bác giúp e với

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 07:27
e cũng sync xong rồi nhưng khi vào outlook cũng ko thấy. E đã tìm file pim.vol trên ppc nhưng ko thấy. ko biết nó có ẩn ko và cất ở đâu hả các bác.
Cái này đối với e quan trọng lắm. E vừ mất con P910i xong ..contact cũng bay theo...Các bác giúp e với
Khi back up bằng PIM nó sẽ hỏi bạn lưu trên thẻ nhó hay máy mà! Có thể chọn nơi lưu trữ cho dễ tìm!
Khi Restore, mở chương trình PIM ra, chỉ đường dần là nó tìm thấy (mà hình như là PIM tự tìm đến file pim.vol hay sao ấy)!
Cái này lưu cả Voice dial nữa!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 08:30
Sau khi em Synch với PC, các dấu kiểm đã đánh vào contacs, calenda...Nhưng mở Out look Express thì chẳng có gì cả! Bác nào chỉ em với
Bác nên dùng Microsoft Outlook. Outlook Express không có nhiều tính năng đâu. Trước đây em cũng dùng Express nhưng từ khi đổi qua MS Outlook thì mê hẳn và giã từ luôn thằng Express. Ở bên MS bác có thể sync contacts, tasks, notes, calendar... Đặc biệt cái vụ calendar, khi bác lưu trong contact sinh nhật (Birthday) hay ngày kỷ niệm (anniversary) như ngày cưới, giỗ, ma chay... hay ngày bác tỏ tình lần đầu... thì nó đều nhảy vào calendar và sau khi sync thì nó vào luôn calendar trong ppc. Cứ đến đúng ngày là nó sẽ nhắc để bác nhớ mà chuẩn bị.

Lazada Vietnam Master card on Monday