Làm sao tự lau màn hình PPC

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 10:33
Chào các bác,

Tôi tính bóc miếng dán màn hình cũ ra để thay miếng khác. Kẹt 1 cái do miếng đang xài này hơi nhỏ nên ko che kín màn hình, vì vậy mấy cạnh bị bụi. Tôi nên dùng khăn & nước gì để lau màn hình thật sạch trước khi dán tấm mới ?

Cám ơn các bác.

19 Tháng mười 2007 lúc 12:50
Chào các bác,

Tôi tính bóc miếng dán màn hình cũ ra để thay miếng khác. Kẹt 1 cái do miếng đang xài này hơi nhỏ nên ko che kín màn hình, vì vậy mấy cạnh bị bụi. Tôi nên dùng khăn & nước gì để lau màn hình thật sạch trước khi dán tấm mới ?

Cám ơn các bác.

theo em bác cứ lấy bông + gala lau sẽ sạch bóng và bác dán vào là xong . ko nên dùng nước rất nguy hiểm , nước bị giọt vào bên trong main thì hậu quả bác ko thể biết trc đc đâu .:D

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 20:50
@ dolongkhach: mua 1 bộ ko biết bao lâu xài mới hết nhỉ, tôi chỉ dùng 1 lần nên ngại sắm.

@ lam-son: ko biết lau sạch ko, vì bụi cả năm rồi.

@ benhvien-pda: gala là gì vậy bác ?

Làm sao để bóc tấm cũ ra nhỉ ? Tôi thấy khít rịt, tính dùng lưỡi dao lam cậy ra vì kính thước bé nên nó còn cách mép dưới 3-4mm. Ko biết có hại màn hình ở dưới ko.

19 Tháng mười 2007 lúc 21:18
@ dolongkhach: mua 1 bộ ko biết bao lâu xài mới hết nhỉ, tôi chỉ dùng 1 lần nên ngại sắm.

@ lam-son: ko biết lau sạch ko, vì bụi cả năm rồi.

@ benhvien-pda: gala là gì vậy bác ?

Làm sao để bóc tấm cũ ra nhỉ ? Tôi thấy khít rịt, tính dùng lưỡi dao lam cậy ra vì kính thước bé nên nó còn cách mép dưới 3-4mm. Ko biết có hại màn hình ở dưới ko.
Bác cứ mang ra hàng nhờ người ta làm cho. Tôi thấy các bạn bán hàng làm rất nhanh, chuyên nghiệp và thẩm mĩ hơn mình làm rất nhiều.

N8890

Watch a Watch
Staff member
19 Tháng mười 2007 lúc 21:22

cái này dễ màh
bạn mua cuộn băng dính giấy hoặc băng dính 2 mặt sau đó xé từng mẩu nhỏ
dùng những mẩu đó dính vào cái tấm dán bóc nó ra sau đó là dùng để dính bụi trên màn hình, khi nào sạch mới dùng khăn mềm bán kèm theo miếng dán mới
để lau => dán miếng mới => ok chưa:D

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 21:28
Ui giời chả cần phải cưng ppc phone quá làm gì đâu. Lấy dao lam tách khéo 1 tí rồi tự lau mà dán. Cẩn thận thì lau bằng dung dịch rửa màn hình, ko thì kiếm miếng vải mềm là được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday