làm sao xem dc TV box trên acer asprise 3680

Các thớt khác của jjzjj
7 Tháng mười một 2007 lúc 18:58
:D e mới mua cái TVbox, cắm vào máy destop thì nó chạy rất ngon:rolleyes: , mà cắm vào máy con acer asprise của mình thì:eek: thấy nó trả có ý kiến j cả..hixhixxx
ai biết làm thế nào để cho nó xem dc trên con acer thân iu của e thì làm ơn chỉ giúp em với. e xin cảm ơn và hậu tạ:cool: :D

7 Tháng mười một 2007 lúc 19:11
TV Box loại nào nhỉ? Loại có giao tiếp với PC hay loại chỉ nhận tín hiệu VGA từ PC thôi?

Nếu là TV Box giao tiếp với PC thông qua USB thì chắc không có gì khó khăn, cứ cắm vào Laptop và nhét đĩa cài đặt là xong. Còn nếu là TV Box nhận tín hiệu từ PC thông qua VGA và chuyển lên màn hình thì... chả có cách nào cả :)

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 19:27
:D e mới mua cái TVbox, cắm vào máy destop thì nó chạy rất ngon:rolleyes: , mà cắm vào máy con acer asprise của mình thì:eek: thấy nó trả có ý kiến j cả..hixhixxx
ai biết làm thế nào để cho nó xem dc trên con acer thân iu của e thì làm ơn chỉ giúp em với. e xin cảm ơn và hậu tạ:cool: :D
k biết có phải bạn muốn xem tivi trên laptop phải k? Nếu đúng Có 1 soft có thể xem đc rất nhiều kênh KTS mà k cần tốn tiền. Quan trọng là do đường truyền ADSL thôi.

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 19:53
Bác search soft này nhé:
Internet TV, soft này được đánh giá là khá nhất hiện nay trong các soft cung cấp miễn phí truyền hình trực tuyến đấy!

Còn về việc tư vấn sử dụng thì bác phải trả lời câu hỏi của bác Mitdac trước rồi mới có hướng giải quyết! Nếu cái TVbox bác đang nói có giá dưới $50 thì ko xem được đâu (loại dưới $50 thường chỉ là chuyển đổi tín hiệu TV xuất ra màn hình VGA chứ chưa đủ khả năng số hóa nhét vào máy tính... theo cổng USB)

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 20:38
Mua con USB TV humax giá cũng khoảng 56 hay 57$ gì đó.em đang dùng con này,ở HN bắt đc tận mười mấy kênh VTC1,2,5...

25 Tháng mười một 2007 lúc 23:40
Mua con USB TV humax giá cũng khoảng 56 hay 57$ gì đó.em đang dùng con này,ở HN bắt đc tận mười mấy kênh VTC1,2,5...
Mượn được ai đó thử trước khi mua là hay nhất. Cái này dùng ở chỗ sóng ngon thì quá đẹp, nhưng dùng ở chỗ sóng hơi kém 1 chút (nhà em chẳng hạn) thì kà giật kà tưng, bực mình lắm!

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 23:48
Mượn được ai đó thử trước khi mua là hay nhất. Cái này dùng ở chỗ sóng ngon thì quá đẹp, nhưng dùng ở chỗ sóng hơi kém 1 chút (nhà em chẳng hạn) thì kà giật kà tưng, bực mình lắm!
em đang có một con,nhìn còn mới lắm.bác nào muốn mượn ko.test đc mua luôn nhé.bán rẻ 30$ đc ko các bác.:D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday