Làm sao xóa các từ chứa trong bộ đệm khi mình viết Text mesages

22 Tháng chín 2007 lúc 09:01
Chào các bạn.
Tôi có nhu cầu cần các bạn chi giúp:
1) Khi tôi viết 1 tin nhắn thì trong máy hiển thi lên các chữ mình đã viết trước đó: vi dụ tôi gõ chữ "nh" thì máy hiển thị lên các chữ "nhieu/nhung/nhu/nhuan..." tùy thuộc vào các lần nhắn tin trước đó mình đã viết những gì. Cái này thì rất hay rồi vì khi đó ta chỉ cần chọn từ thích hợp thi khong phải gõ từng chữ cái nữa. Nhưng cũng rất không muốn(chỉ ít đối với tôi) vì con bồ của tôi hay mượn máy nt nên thấy các từ yêu thương nóng bỏng của tôi gửi cho con bồ khác thế là ....các bác biết đấy khổ thân cho tôi phải thanh minh/thanh nga đau cả lưỡi.
2) Có ai có bộ Syn phù hợp với Rom 6 không cho tôi xin với (cả mè vừng nủa). Tôi mới đổi con HTC3600 và up rôm6 nên kg syn với máy được.
3) Khi syn PC với máy PC mà PC đang vào internet thì PCC có thể share vói PC được kg? nghĩa là từ PCC tôi có thể đọc báo được kg? Điều này tôi chua làm bao giò.

Rất cảm ơn các bạn giúp đỡ.

22 Tháng chín 2007 lúc 09:35
1. Về vệc tự nhận diện các câu từ thì đó là do bộ gõ tiếng việt đã được lập trình sẵn bên trong chứ ko phải là do bộ nhớ cache gây ra.Cái này bạn dùng bàn phím default là ko có vấn đề gì cả.
2.Để sync với WM6 bạn chỉ cần cái Activesync 4.5 là được
Bạn có thể Download tại đây
3.Cái này hoàn toàn có thể.

22 Tháng chín 2007 lúc 15:39
Cảm ơn ban đã giúp đỡ, tôi vẫn còn 1 chút thắc mắc như vầy:

1. Về vệc tự nhận diện các câu từ thì đó là do bộ gõ tiếng việt đã được lập trình sẵn bên trong chứ ko phải là do bộ nhớ cache gây ra.Cái này bạn dùng bàn phím default là ko có vấn đề gì cả.
̉.
Tôi nghĩ phải có chứa vào ở đâu đó chứ. Vì có những từ tôi chưa gõ lần nào thì máy không hiển thị vào.
Bàn fim default là bàn phím như thế nào. Trên menu của bàn phím cài trên máy của tôi chỉ nhìn thấy có 2 lựa chọn keyboard và vietnamese keyboard.

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 17:42
Vậy thì bạn chọn Keyboard chứ đừng chọn Vietnamse keyboard.
Chỉ khi nào bạn gõ TV thì mới cần dùng đến bộ gõ TV.
Bạn ko phải lo chuyện tế nhị này với vợ đâu. :D

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 18:02
Chào các bạn.
Tôi có nhu cầu cần các bạn chi giúp:
1) Khi tôi viết 1 tin nhắn thì trong máy hiển thi lên các chữ mình đã viết trước đó: vi dụ tôi gõ chữ "nh" thì máy hiển thị lên các chữ "nhieu/nhung/nhu/nhuan..." tùy thuộc vào các lần nhắn tin trước đó mình đã viết những gì. Cái này thì rất hay rồi vì khi đó ta chỉ cần chọn từ thích hợp thi khong phải gõ từng chữ cái nữa. Nhưng cũng rất không muốn(chỉ ít đối với tôi) vì con bồ của tôi hay mượn máy nt nên thấy các từ yêu thương nóng bỏng của tôi gửi cho con bồ khác thế là ....các bác biết đấy khổ thân cho tôi phải thanh minh/thanh nga đau cả lưỡi.
2) Có ai có bộ Syn phù hợp với Rom 6 không cho tôi xin với (cả mè vừng nủa). Tôi mới đổi con HTC3600 và up rôm6 nên kg syn với máy được.
3) Khi syn PC với máy PC mà PC đang vào internet thì PCC có thể share vói PC được kg? nghĩa là từ PCC tôi có thể đọc báo được kg? Điều này tôi chua làm bao giò.

Rất cảm ơn các bạn giúp đỡ.
Vào settings của keyboard, bỏ chọn phần tự động nhận chữ đi là được.

Lazada Vietnam Master card on Monday