Làm sao xóa tận gốc kết nối mặc định của Verizon trên HTC Imagio

Dunlopillo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi. Tại sao, em Imagio của em, em đã xóa hết các connect của Verizon, set up GPRS cho mobifone chạy ngon lành rồi. Nhưng, cứ mỗi khi tắt bật lại máy, khi kết nối GPRS, nó lại tự mọc ra cái kết nối #777 của Verizon và connect vào rồi báo lỗi, em lại phải xóa nó đi và lựa chọn lại là mobifone mới được.

Cảm ơn các bác!

ca7mau

GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi. Tại sao, em Imagio của em, em đã xóa hết các connect của Verizon, set up GPRS cho mobifone chạy ngon lành rồi. Nhưng, cứ mỗi khi tắt bật lại máy, khi kết nối GPRS, nó lại tự mọc ra cái kết nối #777 của Verizon và connect vào rồi báo lỗi, em lại phải xóa nó đi và lựa chọn lại là mobifone mới được.

Cảm ơn các bác!

Cũng gặp tình trạng như của bác,của em còn lúc đc,lúc ko...khi em turn on Data Connection thì nó báo dial : m-wap ,rồi ko bật đc :(

leonarderman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mọi người cài Resco Registry Editor hay bất cứ chương trình chỉnh sửa Regitry nào khác rùi làm như sau:

vào HKLM/comm/ConnMgr/Destinations/ và xóa Verizon Wireless đi, có thế xóa luôn mấy cái Connection do các bạn tạo ra như GPRS, Wap_mobi gì gì đó. Để mỗi My Work Network lại

vào HKLM/comm/ConnMgr/Destinations/Planner/Settings/ xóa giá trị trong string SuspendResume. Chuyển giá trị DWord EnableCrPreprocessing sang 0

soft reset rùi thử kết nối lại xem sao :D

ninhken88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Setup như thế vẫn bị tình trạng trên !!! Em có thể thử chạy lại Fireware 6.5 được không bác. vì nhgĩ chỉ có như thế mới xoá tận gốc được mọi dấu vết. Bây giờ cũng có nhiều bản 6.5 do anh em HHVN đóng góp rồi!!!

ca7mau

GÂY DỰNG
Setup như thế vẫn bị tình trạng trên !!! Em có thể thử chạy lại Fireware 6.5 được không bác. vì nhgĩ chỉ có như thế mới xoá tận gốc được mọi dấu vết. Bây giờ cũng có nhiều bản 6.5 do anh em HHVN đóng góp rồi!!!

Hình như chưa có rom cock cho Imagio mà bác...có thì kiểu gì cũng sẽ fix đc những lỗi đáng trách bây giờ.,chờ đợi thôi bác ạ.

leonarderman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Tui sửa regitry như thế thì mất hẳn cái verizon wireless #777 luôn, nhưng mà chả hiểu sao lâu lâu nó lại hiện lên thông báo kết nối m-wap thất bại, mặc dù chả bật Data connection :-S

Hình như chưa có rom cock cho Imagio mà bác...có thì kiểu gì cũng sẽ fix đc những lỗi đáng trách bây giờ.,chờ đợi thôi bác ạ.

Máy nào mà chẳng có lỗi, nó dành cho thị trường USA chứ đâu phải của VN, nếu xài mạng Verizon thì đâu có bị tình trạng gì đâu >:)

thui tốt nhất là chờ bản Rom Cook đi :))

ca7mau

GÂY DỰNG
Tui sửa regitry như thế thì mất hẳn cái verizon wireless #777 luôn, nhưng mà chả hiểu sao lâu lâu nó lại hiện lên thông báo kết nối m-wap thất bại, mặc dù chả bật Data connection :-S

Em cũng giống bác..chập chờn lắm,lúc đc lúc không,nhiều khi em tắt cái Data Connection đi rồi mà nó còn tự bật lên,kiểm tra thấy đã kết nối mấy chục phút rồi :-O

choixa

NHẬP HỘI
Tôi cũng bị thế, cứ khởi động lại là nhận cái Verizon. Cuối cùng cứ kệ nó, vào phần verizon tạo thêm 1 cái GPRS m-wap (mobi) như bên my connection, thế là xong. nó nhận Verizon thì vẫn là GPRS VN chứ ko phải cái 777

nghoanglong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tức là bác giống em phải trả tiền GPRS /3G mà không biết mình xài vì cái gì rồi.
Bác thử tắt chế độ automatic update của các chương trình weather, RSS, mail xem sao.
Bác có thể cài thêm SPB Wireless Monitor để theo dõi, vào report sẽ lần ngay ra thằng nào xài data connection thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.