Lam the nao de cai duoc office len Palm Sony Tj33 ha moi nguoi

ttavn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chao cac bac

Em moi tau duoc con Sony clie Tj33 nhung ko biet su dung nhu the nao, moi nguoi cho em hoi muon su dung duoc word va excell tren con may nay thi phai cai phan mem nao, cai nhu the nao a ( sorry nhe, newbie ma ), co can phai su dung the nho mo rong ko hay chi can bo nho intended la OK, moi nguoi tu van cho em som nhe,

Xin cam on truoc nhieu.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ttavn said:
Chao cac bac

Em moi tau duoc con Sony clie Tj33 nhung ko biet su dung nhu the nao, moi nguoi cho em hoi muon su dung duoc word va excell tren con may nay thi phai cai phan mem nao, cai nhu the nao a ( sorry nhe, newbie ma ), co can phai su dung the nho mo rong ko hay chi can bo nho intended la OK, moi nguoi tu van cho em som nhe,

Xin cam on truoc nhieu.

Newbie thì cũng search trước cái đi bác ơi, nhớ đọc nội qui là phải viết tiếng Việt có dấu mà đúng chính tả, ngữ pháp nữa đó, hehehehehehehe

Nói đùa thôi, CHÚC MỪNG THÀNH VIÊN MỚI

Dùng Document To Go hay Mobi Office đều được. thẻ nhớ mở rộng thì cần chứ sao không? Mua cái 2 GB là tạm ổn rồi, mai mốt muốn save nhạc hay phim gì đó cũng không hối hận.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TreoLove said:
thẻ nhớ mở rộng thì cần chứ sao không? Mua cái 2 GB là tạm ổn rồi, mai mốt muốn save nhạc hay phim gì đó cũng không hối hận.

Bác TreoLove chơi mạnh tay quá, người ta dùng có TJ33 mà bác lại bảo mua con MS 2G thì... tiền đâu ra? :)

@ttavn : bạn nên tìm lại các bài đã post trong diễn đàn, đều có hướng dẫn về phần mềm nào nên cài, để phụ vụ cho nhu cầu gì...

Đây là bài viết của blue2 dành cho newbie, bạn tham khảo nhe:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=18921

Chào mừng bạn gia nhập diễn đàn :)

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để xem ảnh trên clié thì phải copy ảnh vô thư mục DCIM trên card
Cụ thể đường dẫn sau /DCIM/100MSDCF/DSC*****.jpg
* là số ảnh tùy ý
Thân!

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Clié SJ33 cũng OK mà, bác tìm Documents to Go 5 mà dùng. Tốt chán :)

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hoangnam_fr said:
Để xem ảnh trên clié thì phải copy ảnh vô thư mục DCIM trên card
Cụ thể đường dẫn sau /DCIM/100MSDCF/DSC*****.jpg
* là số ảnh tùy ý
Thân!
vậy cho em hỏi tí cái thư mục này là mặc định của máy hay mình phải tạo,vì khi mới mua máy thì đã có sẳn rồi nhưng muốn vọc tí.nếu mình mua một cái thẻ nhớ khác và cut tòan bộ chương trình trên thẻ cũ paste vào thẻ mơí thì liệu máy có nhận kô?

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@lyenbinh: nhận được ngay bác ạ.

Về cái thư mục DCIM... nói chung là chẳng cần thiết. Đây là thư mục chuẩn trên thẻ được tạo bởi các thiết bị có camare nói chung. Mục đích là để đơn giản hóa cho người dùng, ảnh chụp đều được tự động lưu vào đây. Khi nào cần đọc ảnh, máy sẽ tự tìm tất cả các ảnh có trong thư mục này (và các thư mục con bất kì trong đó - không nhất thiết phải là 100MSDCF đâu nhé) và hiển thị, người dùng chẳng cần quan tâm đến chi tiết làm gì.

Ngoài ra còn có một mục đích khác là đồng bộ cách lưu trữ giữa các thiết bị với nhau. Ví dụ bác dùng máy ảnh số (Digital Camera - DC) chụp ảnh, sau đó lấy thẻ từ DC cắm vào Clie, chạy Clie Viewer, chương trình sẽ tự động hiển thị lên các ảnh này (do nằm trong cùng 1 thư mục đã quy ước từ trước), và ngược lại khi bác cắm thẻ MS có ảnh chụp từ Clie sang DC, DC cũng sẽ hiển thị được các ảnh này.

Thực tế, chúng ta rất ít người xài Clie Viewer hay các chương trình xem/soạn ảnh đi kèm máy do chúng chạy rất chậm (không dùng cache), phần lớn đều xài Resco Viewer hay một chương trình tương đương, cho tốc độ nhanh hơn nhiều và khả năng tùy biến cao, cho phép xem ảnh ở thư mục bất kì trên RAM và thẻ nhớ, trong khi Clie Viewer chỉ biết tới có mỗi thư mục DCIM mà thôi.

Như thế, không bắt buộc phải sử dụng thư mục DCIM, trừ khi các bác có nhu cầu xem ảnh qua lại giữa DC và PDA.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...