Làm thế nào để cài font cho MAC OSX 10.4.9

Dunlopillo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng ba 2007 lúc 17:06
Chào các bác,

Tôi đã copy toàn bộ font trong thu mục font abc vào libarary của application. Kiểm tra trong thư mục này cũng đã thấy có toàn bộ các font .vn. Thế nhưng tại sao khi chạy mac word 2004 thì phần phông chữ chả thấy font nào vùa copy cả. Các bác chỉ giáo dùm với

Cảm ơn

Phúc

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 17:41
Chào các bác,

Tôi đã copy toàn bộ font trong thu mục font abc vào libarary của application. Kiểm tra trong thư mục này cũng đã thấy có toàn bộ các font .vn. Thế nhưng tại sao khi chạy mac word 2004 thì phần phông chữ chả thấy font nào vùa copy cả. Các bác chỉ giáo dùm với

Cảm ơn

Phúc
Trong thư mục Applications của OSX có ứng dụng tên là Fonts bác vào đó vài kéo thả font bác muốn cài vào là xong.
Chúc thành công.

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 08:52
Cái font ABC hình như phải đổi tên (thêm cái chấm ở đầu, VD: VNTimes thành .VNTimes) thì mới dùng được, mấy lần định hỏi các bác cách làm nhưng thấy mình chẳng xài đến nó bao giờ nên lười, nhân tiện đây bác nào có sẵn thì share cho anh em với :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday