làm thế nào để cài win xp trên máy laptop hp khi đã có win vista

Vina_Laptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 18:20
Mình đang dùng máy hp và mặc định win vista. Làm thế nào để cài xp và chạy song song xp và vista:(
Rất đơn giản thế này nhé : Mặc định Vista bác bung ra chỉ có 1 partion C thôi ! Bác có thể dùng tool trong disk manager (Có sẵn trong Vista nhé) hoặc dùng Acronis ...để tạo thêm 1 partion mới tạm đặt tên là D , Sau đó bác cho đĩa cài XP vào và chọn partion để cài XP là D . Như vậy là bác đã có 2 HDH : Vista lưu trên Ổ C ; XP lưu trên Ổ D . Vấn đề là bác để dung lượng của 2 ổ C D sao cho hợp lý thôi ! Với Vista thì em nghĩ để 40gb còn XP thì 20gb nhé , Còn bao nhiêu dung lượng lại create 1 partion mới đặt tên là E nhé để có thể lưu dữ liệu và khai thác từ cả 2 HDH !:D Chúc bác may mắn !

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 18:53
Rất đơn giản thế này nhé : Mặc định Vista bác bung ra chỉ có 1 partion C thôi ! Bác có thể dùng tool trong disk manager (Có sẵn trong Vista nhé) hoặc dùng Acronis ...để tạo thêm 1 partion mới tạm đặt tên là D , Sau đó bác cho đĩa cài XP vào và chọn partion để cài XP là D . Như vậy là bác đã có 2 HDH : Vista lưu trên Ổ C ; XP lưu trên Ổ D . Vấn đề là bác để dung lượng của 2 ổ C D sao cho hợp lý thôi ! Với Vista thì em nghĩ để 40gb còn XP thì 20gb nhé , Còn bao nhiêu dung lượng lại create 1 partion mới đặt tên là E nhé để có thể lưu dữ liệu và khai thác từ cả 2 HDH !:D Chúc bác may mắn !
Cài đặt theo cách của bác xong khỏi Boot Vista luôn!

Nếu đã có sẵn Windows Vista mà muốn cài đặt Windows XP thì tốt nhất là anh nên sử dụng phần mềm quản lý Boot (như System Commander chẳng hạn)

trungkts

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 20:00
Cài đặt theo cách của bác xong khỏi Boot Vista luôn!

Nếu đã có sẵn Windows Vista mà muốn cài đặt Windows XP thì tốt nhất là anh nên sử dụng phần mềm quản lý Boot (như System Commander chẳng hạn)
phần mền system Commander, có ở chỗ nào hả bác cho em xin với, và bày cách sử dụng luôn

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday