làm thế nào để can thiệp vào window?

dautroc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2007 lúc 13:15
Tôi dang dung O2 Atom Exec, tôi ko thể can thiệp vào windows của máy (ví dụ như thay dialpad chẳng hạn), kể cả dùng Registry Edit để thực hiện do Windows ko thể show Hidden file..v.v. Làm thế nào để hiện các file đẫ bị ẩn. xóa dấu read only..v.v. ?. Mình đang dùng Resco 5.4, bác nào có đó PM cho tôi với,Pls. Thanks!

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 15:28
Không được bác a, thế mới đau cháu chứ
Tại sao lại không được cơ chứ. Tất cả những người dùng Resco Explorer đều có thể làm được. Lưu ý bạn cài cả Registry Add-in của Resco thì sẽ dùng để can thiệp vào registry của máy.
Để hiện hidden files thì:
Menu/File/Options/Browser, chọn Show all files, bỏ chọn Hide files in ROM... thế nào đó thì tùy
Còn nếu không làm được như thế thì gỡ Resco Explorer đi cài lại. Chúc thành công :D

knoppix

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 15:48
Tôi dang dung O2 Atom Exec, tôi ko thể can thiệp vào windows của máy (ví dụ như thay dialpad chẳng hạn), kể cả dùng Registry Edit để thực hiện do Windows ko thể show Hidden file..v.v. Làm thế nào để hiện các file đẫ bị ẩn. xóa dấu read only..v.v. ?. Mình đang dùng Resco 5.4, bác nào có vừng mè gì đó PM cho tôi với,Pls. Thanks!
Resco Explorer cho phép hiện tất cả các file, bao gồm cả file ẩn của ROM. Các file trong ROM có dấu readonly thì không thể xóa được.

11 Tháng một 2007 lúc 18:04
HardReset máy lại đi.
Sau đó setup lại Réco Explorer nhất định sẽ làm được
Nếu không được thì bạn setup coi chừng thiếu đấy vì Resco sau khi Setup có 4 phần.Nên coi kỹ lại.
GODD LUCK

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 18:09
HardReset máy lại đi.
Sau đó setup lại Réco Explorer nhất định sẽ làm được
Nếu không được thì bạn setup coi chừng thiếu đấy vì Resco sau khi Setup có 4 phần.Nên coi kỹ lại.
GODD LUCK
Hardreset chỉ là giải pháp sau cùng, bạn thử remove Resco đi, sau đó cài lại, hoặc có thể dùng total commander để chỉnh, vấn đề ở đây là những File hidden không hiện lên để chỉnh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday