Làm thế nào để chạy aero trên card onboard

2 Tháng hai 2007 lúc 18:16
Tôi cũng đang dùng con đấy đấy. Vẫn chạy được cái aero bình thường thôi mà. Windows tự nhận hết, chỉ có điều bạn (nếu chưa chạy được) thì phải vào cái thay đổi theme ấy, rồi đổi sang windows vista là chạy được thôi

2 Tháng hai 2007 lúc 19:31
Tôi cũng đang dùng con đấy đấy. Vẫn chạy được cái aero bình thường thôi mà. Windows tự nhận hết, chỉ có điều bạn (nếu chưa chạy được) thì phải vào cái thay đổi theme ấy, rồi đổi sang windows vista là chạy được thôi
Túc là để chạy Vista mượt mà, lên Aero không nhát thiết phải có Card rời?

9 Tháng hai 2007 lúc 23:46
Vào start\run, gõ dxdiag, bấm tab thứ 2 xem card màn hình chia sẻ bao nhiêu? Tối thiể phải là 128, nhưng nên set 256 nếu có thể. Muốn set, vào BIOS mà set, tùy loại máy.
Máy của em dùng đang main Gigabyte 945GZ, share tối đa thì VGA đc 224MB. (mặc định của nó là 128MB) trong XP sp2 thi nhận đủ đúng như lựa chọn. Nhưng khi cài Vista Untilmate thì nó chỉ nhận đc VGA là 64MB :( cho dù có lựa chọn 64, 128 hay 224 cho VGA đi nữa. Vẫn chạy đc Aero, nhưng rate Graphics chỉ đc có 2.1 :confused: . Cấu hình máy của em là Main Gigabyte 945GZ, CPU Pentium D 2.66, Ram Kingmax 512MB, HDD sata Samsung 80GB.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 10:19
Để xem giao diện Aero thì nhấn Windows-Tab chứ ko fải Alt-Tab.
Giao diện đồ họa Aero chỉ có ở bản Vista Home Premium và Utimate thôi nhé.
Card màn hình để chạy Aero thì tối thiểu là 128M, do đó card VGA onboard 128M chạy Aero vãn vô tư các bác ạ, tuy nhiên hiệu suất xử lý các ứng dụng sẽ giảm rõ vì nó chiếm từ Ram mất 128M rồi. Do đó về Ram đối với Card onboard fải từ 1G trở lên.

10 Tháng hai 2007 lúc 10:50
Để xem giao diện Aero thì nhấn Windows-Tab chứ ko fải Alt-Tab.
Giao diện đồ họa Aero chỉ có ở bản Vista Home Premium và Utimate thôi nhé.
Card màn hình để chạy Aero thì tối thiểu là 128M, do đó card VGA onboard 128M chạy Aero vãn vô tư các bác ạ, tuy nhiên hiệu suất xử lý các ứng dụng sẽ giảm rõ vì nó chiếm từ Ram mất 128M rồi. Do đó về Ram đối với Card onboard fải từ 1G trở lên.
máy của em VGA chỉ báo có 64MB mà vẫn chạy aero vèo vèo mà. Ram là 512MB, share 8MB cho VGA. Bình thường chạy ram lúc nào cũng sử dụng hết >60% (mặc dù chẳng chạy ứng dụng j cả :( )

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday