Làm thế nào để copy contact từ máy ATOM sang sim?

bpt8668

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2007 lúc 21:03
Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này. Có huynh nào biết vụ này không thì chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ các huynh.
linhmoitote@gmail.com

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 09:31
Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này.
Những dòng đời WM5 này hầu như ko có cho chọn select all và save to SIM.
Với 700 số bác có thể đồng bộ vào outlook rồi cài đặt thêm Nokia PC Suite để đồng bộ danh bạ vào em Nokia kia và có 1 số cách nữa.
tôi dùng 838 dopod, bác nào biết cách chuyển contact qua sim thì giúp luôn nhé.
Dopod 838 chạy Wm2003, cái này thì nó đã có chức năng chọn select all và save to SIM rồi mà bác.
Vấn đề 838 hay 838 Pro :D

bpt8668

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng bảy 2007 lúc 14:22
Những dòng đời WM5 này hầu như ko có cho chọn select all và save to SIM.
Với 700 số bác có thể đồng bộ vào outlook rồi cài đặt thêm Nokia PC Suite để đồng bộ danh bạ vào em Nokia kia và có 1 số cách nữa.

Dopod 838 chạy Wm2003, cái này thì nó đã có chức năng chọn select all và save to SIM rồi mà bác.
Vấn đề 838 hay 838 Pro :D

Bác hungnv ơi. "1 số cách nữa" là những cách gì hả bác? Thôi thì bác mách luôn em với, xem có cách nào dễ dễ thì em làm chứ em dốt cái khoản IT này lắm

microlab

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng bảy 2007 lúc 15:41
Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này. Có huynh nào biết vụ này không thì chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ các huynh.
linhmoitote@gmail.com
Bạn cài soft SimManager này vào máy:
http://www.4shared.com/file/19850830/945c85e/SimManager_5_26.html
Sau đó vào Start>Program>SimManager,đợi nó load xong danh bạ trong sim thì vào Menu>Select All,rồi lại Menu>Contacts to Sim là OK.Còn nếu máy của bạn đã có cái này trong Program thì ko phải cài soft nữa và cũng làm các bước như trên là OK.Chúc vui vẻ.

14 Tháng bảy 2007 lúc 16:16
chính xác, bác làm như bác Microlab là OK - tớ cũng chơi món này 1 lần rồi, hoặc là bác có thể Syn qua máy tính, rồi dùng công cụ Nokia PC Suite là Syn thêm 1 lần nữa từ MS Outlook qua máy Nó-Kìa của Bác.

Cách nào cũng được, chúc bác thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday