Làm thế nào để Fix lỗi mất DEVICE phần cứng !

Các thớt khác của duonganh46

duonganh46

GÂY DỰNG
Máy mình hiện có gắn card WWAN 3G, sau 1 thời gian dùng bt, tự nhiên hôm qua bị mất device của card này. Giờ device không thấy nhận thiết bị nữa. X(

Mình làm đủ các kiểu mà nó vẫn không lên:

- Thay card WWAN (tại mình có 2 cái) khác vào, thử lắp đi lắp lại nhiều lần. (loại bỏ yếu tố phần cứng hỏng)
- Ghost lại Win, update lại driver. (loại bỏ luôn yếu tố lỗi phần mềm)

Giờ không biết phải làm sao, bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm mình được không?

Many thanks ! :-<

leclub

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có thể khe nhận gắn card wwan của bạn có vấn đề. Hoặc lỗi main nên không nhận Device. Theo em nghĩ chắc là do main rồi bác ạ. Bác thử kiểm tra con main xem sao.

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có thể khe nhận gắn card wwan của bạn có vấn đề. Hoặc lỗi main nên không nhận Device. Theo em nghĩ chắc là do main rồi bác ạ. Bác thử kiểm tra con main xem sao.
Đúng, chắc là lỗi phần cứng của Socket, bạn cắm card vào máy khác là loại suy ra ngay!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ bác chủ hiện đang dùng máy model gì ? với 1 số máy, khi up bios hoặc trong quá trình update. và dùng wan không phải là của hãng OEM, thì nó sẽ ngắt ra, và không nhận device. trường hợp này gặp ở dell XPS 1330 là 100%
còn các hãng khác như hp hay ibm sẽ báo lỗ 194. không khởi động máy được

@ trường hợp nữa, cả 2 cái card của bác điều hư, cái gì cũng có thể xãy ra cả

duonganh46

GÂY DỰNG
@ bác chủ hiện đang dùng máy model gì ? với 1 số máy, khi up bios hoặc trong quá trình update. và dùng wan không phải là của hãng OEM, thì nó sẽ ngắt ra, và không nhận device. trường hợp này gặp ở dell XPS 1330 là 100%
còn các hãng khác như hp hay ibm sẽ báo lỗ 194. không khởi động máy được

@ trường hợp nữa, cả 2 cái card của bác điều hư, cái gì cũng có thể xãy ra cả

Cảm ơn bác, hôm qua em đã Fix được lỗi này (Chỉ sợ lỗi Main thôi). Nguyên nhân là do thằng T400 kén đồ, em cài lại Win ko được, sau mới chơi bài lấy card cũ đang xài cắm lại 1 lần thật cẩn thận thì tự dưng lại nhận lại bình thường.
Chứng tỏ thằng Thinkpad update phần cứng rất kén chọn.
Mong đừng có ai bị lỗi rất giống mình, làm mình ngồi đến tận 5h sáng chọc ngoáy.

Xin cảm ơn các bác đã quan tâm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt