Làm thế nào để ghi âm cuộc gọi?

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Tôi dùng Jam, muốn ghi âm cuộc gọi thì phải làm thế nào hả các bác?

Đa tạ! ^:)^

sano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi cũng đã thử ghi âm cuộc gọi, đang đi xe không có giấy bút ghi số ĐT hoặc đơn đặt hàng thì chỉ cần bấm và giữ nút ghi âm rồi yêu cầu người ta đọc là xong. Tuy nhiên âm thanh phía mình thì rất to mà đầu kia thì quá nhỏ, vì vậy hôm trước phải dùng chiêu là mình nhắc lại lời người đầu kia nói.

Bác nào biết cách chỉnh volumme phía đầu bên kia cho nó to lên thì hướng dẫn anh em nhé.

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi !

Các bác nên dùng thằng ViTO Sound Explorer (Bản 2005 nhé). Chất lượng ghi âm cực tốt luôn (*.wav, *.mp3 tuỳ bạn chọn).

Ưu việt:
- Định dạng mp3 nhỏ hơn so với Wav rất nhiều nên chiếm dụng ít bộ nhớ máy hoặc thẻ.
- Ghi âm cả hai chiều rất rõ, đặc biệt bạn nên gán nút Record -> Sound Explorer. Rât nhanh khi bạn thao tác. (Bạn vào Start - Setting - Personal - Button -> )

Chúc vui !

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình biết thì với O22 không thể ghi âm 2 chiều được. Thực chất của việc ghi âm mà bạn thấy là tiếng mình thì to mà tiếng người kia nhỏ là do loa của máy truyền qua vỏ máy vào speaker của điện thọai (do đó nghe nhỏ). Bạn có thể kiểm chứng bằng cách nói qua headset và ghi âm, ban sẽ không nghe gì hết ngọai trừ tiếng của bạn nói!
Không biết các thế hệ sau của HTC như BA, MAGICIAN thì có hỗ trợ chức năng này không!

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungdu said:
Theo mình biết thì với O22 không thể ghi âm 2 chiều được. Thực chất của việc ghi âm mà bạn thấy là tiếng mình thì to mà tiếng người kia nhỏ là do loa của máy truyền qua vỏ máy vào speaker của điện thọai (do đó nghe nhỏ). Bạn có thể kiểm chứng bằng cách nói qua headset và ghi âm, ban sẽ không nghe gì hết ngọai trừ tiếng của bạn nói!
Không biết các thế hệ sau của HTC như BA, MAGICIAN thì có hỗ trợ chức năng này không!

Việc ghi được hay không là phụ thuộc vào phần mềm anh Hùng ơi !
Em dùng O2II, S, Mini, i + Sound Explorer vẫn Okie mà !

Thân !

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là chương trình Sound Explorer này đỉnh thật, em đi học ghi âm thấy giáo nói về nhà bật lên nghe như đang ở trong lớp luôn. Nhưng sao nó lại ghi ra mono các anh nhỉ, em hơi thắc mắc 1 chút, cả cái này cả cái Resco Audio Recorder đều ghi ra mono. Hạt vừng của VITO Sound Explorer thì các bác ới thằng em ducga nhé hihi (nếu ai chưa có :) ).

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
Đúng là chương trình Sound Explorer này đỉnh thật, em đi học ghi âm thấy giáo nói về nhà bật lên nghe như đang ở trong lớp luôn. Nhưng sao nó lại ghi ra mono các anh nhỉ, em hơi thắc mắc 1 chút, cả cái này cả cái Resco Audio Recorder đều ghi ra mono. Hạt vừng của VITO Sound Explorer thì các bác ới thằng em ducga nhé hihi (nếu ai chưa có :) ).
Nó có 1 mic thì chả mono thì stereo làm sao được

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thấy bác hungdu nói đúng, âm thanh thu được trong quá trình đàm thoại chính là âm thanh thu qua mic, chính vì thế nên âm thanh từ phía bên kia nhỏ, bất kể xài chương trình ghi âm mặc định hay chương trình khác như VitoSoundExplorer.

Cách khắc phục rất đơn giản: bật speaker phone lên trước khi ghi âm, đảm bảo tiếng hai bên đều lớn

koala

GÂY DỰNG
Khi cài chú VITO sound explorer thì nó cứ chiếm cái màn hình khó chịu quá, có cách nào cất nó đi không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...