Làm thế nào để gỡ tiện ích tích hợp trong ROM ?

2 Tháng hai 2007 lúc 22:27
Cho mình hỏi sau khi up ROM ngon lành rùi (nghĩa là extROM version đẫ hiện đầy đủ nhá) thì làm thế nào để gỡ mấy tiện ích đi kèm vậy ? Hic, những thứ này nằm trong /window mà nằm trong ROM, mình không biết xóa. Giải đáp dùm, thanks ...

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 18:44
Cho mình hỏi sau khi up ROM ngon lành rùi (nghĩa là extROM version đẫ hiện đầy đủ nhá) thì làm thế nào để gỡ mấy tiện ích đi kèm vậy ? Hic, những thứ này nằm trong /window mà nằm trong ROM, mình không biết xóa. Giải đáp dùm, thanks ...
Cái này phải unhide và unlock Ext_Rom, sau đó xoá đi những chương trình không cần thiết hoặc mình không thích (Cook Rom). Bạn dùng máy gì thế? Mỗi loại máy có 1 kiểu unlock Ext_Rom khác nhau mà.

6 Tháng hai 2007 lúc 01:25
Mình dùng exec, các bác có thể post lên hưỡng dẫn cụ thể tí không. Em đang dùng ROM mới cooked của bác nncuong. Cho hỏi sau khi unhide thì mình sẽ thấy một stoge khác ngoài thẻ nhớ không, cái trong đó chính là extROM đó à ? thanks ...

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2007 lúc 07:46
Tất cả PDA nào sau khi up rom xong mà hiện lên Ext.Rom (chỉ xảy ra với bản cooked rom mà thôi, rom zin không hiện được mà phải cài riêng) thì các bạn mở Exte.Rom ấy ra. Dùng bút chọt lên file đầu tiên, giữ rồi kéo xuống file cuối cùng, sau đó chọt và giữ bút rồi chọn delete. PDA sẽ kiểm tra 1 lần nữa lệnh này, bạn cứ chọn 'delete all' là xong.

Ngoài ra các bạn có thể giữ các tiện ích này nếu muốn bằng cách 'cut' tất cả rồi copy trong một thư mục mới ở memory card (có thể cài đặt bất kỳ khi muốn). Ext.Rom của các PDA dao động từ 8-10Mb (thường là 10) và các bạn khi cài đặt phần mềm có thể cài vào đấy để giảm bớt việc chiếm quá nhiều chỗ trong ROM.

Bài viết cần bạn xem thêm

OpenAI là tên gọi của trí tuệ nhân tạo được phát triển từ sự hợp tác giữa Elon Musk và Sam Altman, nó có giá trị lên tới một tỷ USD.
Vào năm ngoái, tại giải đấu game Dota 2 có tên The International 7, trí tuệ nhân tạo OpenAI đã điều khiển con Bot đán ...
Lazada Vietnam Master card on Monday