làm thế nào để gõ tiếng việt trong vista business

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 12:55
em cài vietkey 2000 rồi nhưng không chạy được . trong word cũng có vn time nhưng không thể sử dụng đựoc
Ko biết ý của bác là cài rồi, nhưng chưa biết cách gõ tiếng Việt trên Vista. Hay là bác đã làm theo hướng dẫn như sticky topic đã bày, nhưng do dùng Vietkey khi cài trên Vista, chương trình này ko chạy ?

Suggestion : đọc kĩ sticky topic 1 lần nữa & cài Unikey RC 4.0.

11 Tháng năm 2007 lúc 13:09
Ah, đúng đấy, em cũng đang thắc mắc, em có nhập dòng TOSHIBA A100 về, nhưng cũng ko chạy được VK trong Vista, bác nào có cao kiến giúp bọn em với, VISTA xịn từ hãng nhé.
Thanks và hậu tạ

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 13:14
Vietkey 2000 <<< chắc chắn vào lúc tác giả viết phần mềm này ra, ko hề biết đến trong tương lai Microsoft sẽ cho ra đời Windows Vista, vậy nên vấn đề tương thích giữa VietKey 2000 và Windows Vista sẽ ko thể dễ dàng đc.

Còn Unikey, được update liên tục nên chắc chắn sẽ tương thích với Vista, hiện em đang dùng ngon lành trên Vista đây ạ. Nên bác cứ download ngay 1 bản Unikey mới nhất mà ko cần suy nghĩ thêm làm j` :D hơn nữa, giao diện của Unikey theo em là ăn đứt Vietkey :)

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 17:34
Muốn dùng được Vietkey 2000 trong Vista thì phải tắt cái User Account Control (UAC) đi là xong mà. Tôi đang gõ TV bằng Vietkey 2000 với Vista Business đây.
Còn muốn bỏ User Account Control (UAC) thì xem ở đây:
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=54412

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday