Làm thế nào để lau LCD

Các thớt khác của vlq

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng một 2007 lúc 23:02
Cái LCD của laptop em bị mấy giọt nước văng vào, giờ nó khô rùi, em lấy khăn nhung lau hoài ko ra, em ko dám dùng dung dịch để lau, ai có kinh nghiệm về vệ sinh màn hình LCD này, xin chỉ giáo

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 22:30
:D
1 bộ dung dịch lau rửa máy có 100k thôi mà bác. Nó còn có tác dụng tạo cho bụi bẩn khó bám vào màn hình hơn vì làm giảm lực hút tĩnh điện
Không nên dùng loại dung dịch này cho con lappy yêu quý. Chỉ cần dùng khăn giấy + nước trắng. Thế là OK nhất. Không tin thì cứ thử dùng dung dịch ấy xem. Hê hê. Sẽ biết ngay mà

22 Tháng một 2007 lúc 20:40
dung dịch là nguy hiểm nhất!tố nhất là vải nỉ hoặc nhung hay lụa thấm nước mà lau!

22 Tháng một 2007 lúc 21:14
:D

Không nên dùng loại dung dịch này cho con lappy yêu quý. Chỉ cần dùng khăn giấy + nước trắng. Thế là OK nhất. Không tin thì cứ thử dùng dung dịch ấy xem. Hê hê. Sẽ biết ngay mà
Bạn này nói vậy thì dung dịch (nước ngoài sản xuất) dùng cho lau màn hình LCD để bán cho ai (mà giá hơi bị đắt nữa), dùng nước lã thì sao chẳng có ai đổ nước lã vào bình mà bán???

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 21:34
Bạn này nói vậy thì dung dịch (nước ngoài sản xuất) dùng cho lau màn hình LCD để bán cho ai (mà giá hơi bị đắt nữa), dùng nước lã thì sao chẳng có ai đổ nước lã vào bình mà bán???
Chính xác. Một hộp giấy lau màn hình có sẵn dung dịch giá bán không dưới 30$. Mỗi lần rút 1 tờ ra lau thì phải tranh thủ lau tùm lum đồng hồ, điện thoại... cho đỡ tiếc :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday