Làm thế nào để uninstall một chương trình

vnpcworld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi mới sử dụng Palm nên muốn được hỏi vài điều:
1. Làm thế nào để uninstall 1 ct đã cài đặt
2. Có những cách cài đặt ct nào khác ngoài việc dùng Palm Install Tool ko?
3. Có chương trình nào tương tự như kiểu Pocket Controler dùng để điều khiển Palm từ máy tính không?
Rất mong các bác chỉ giáo.

Bac Vinh

GẮN KẾT
vnpcworld said:
Tôi mới sử dụng Palm nên muốn được hỏi vài điều:
1. Làm thế nào để uninstall 1 ct đã cài đặt
2. Có những cách cài đặt ct nào khác ngoài việc dùng Palm Install Tool ko?
3. Có chương trình nào tương tự như kiểu Pocket Controler dùng để điều khiển Palm từ máy tính không?
Rất mong các bác chỉ giáo.

Tôi cũng mới dùng Palm được vài bữa, xin chia sẻ kinh nghiệm:
1. Nhấn Home --> Chọn Menu --> App --> Delete; chọn chương trình bác muốn uninstall. Tốt hơn là cài chương trình Uninstall Manager hoặc MLauncher sẽ uninstall triệt để hơn.
2. Bác thử dùng Pilot Install, mỗi lần cài chỉ cần nhấn Sync nó sẽ chỉ cài chương trình mình chọn chứ không chạy hết tùm lum thứ như khi xài Palm Install Tool, lâu lắc...
3. Bác xem lại link này:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=19231

Nếu cần các chương trình trên thì cho tôi địa chỉ email, tôi sẽ gởi cho.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có thể copy trực tiếp file vào máy/thẻ nhớ. Dĩ nhiên nếu soft có nhiều file thì chắc cũng phải copy hết vô. Nếu dùng Symbian rồi thì sẽ thấy về mặt này Symbian và Palm khá giống nhau.

Thật ra em cũng rất ít khi thử cài kiểu này, bởi cài bằng Quick Install là ok lắm rồi.

blueball1020

GÂY DỰNG
Em đang dùng uninstall manager thấy cực kỳ tiện dụng, nó loại bỏ ctrình cùng với những file liên quan rất tốt. Các bác cứ dùng thử mà xem.

palmsg

GẮN KẾT
blueball1020 said:
Em đang dùng uninstall manager thấy cực kỳ tiện dụng, nó loại bỏ ctrình cùng với những file liên quan rất tốt. Các bác cứ dùng thử mà xem.
Đúng rồi. Xài Uninstall Manager là OK nhất.

liamvn

GÂY DỰNG
Xài MegaLauncher cũng có chức năng Uninstall đấy bác. Chọn giữ lâu icon của nó để ra Popup menu sau đó chọn delete. Ngoài ra khi chọn thể hiện dưới dạng cấu trúc tree thì bác có thể thấy được chương trình nào đang sử dụng các file liên quan gì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...