Làm thế nào để xem tivi với Sony Vaio dòng AR?

Các thớt khác của krelyz
8 Tháng tư 2007 lúc 20:11
Rất mong các bác chỉ bảo giúp em làm thế nào để xem được TV với con máy Sony AR190 của em với ạ

Em thấy nó có cái Tivi Tuner nhưng em hổng có hiểu làm thế nào để xem được tivi? không biết có cần thêm thiết bị gì nữa không các bác ơi? Nếu có thì phải mua ở đâu ạ?

Rất cám ơn các bác đã đọc bài

9 Tháng tư 2007 lúc 11:35
Bác coi software nào control cái TV turner thì bật lên xem.. em ko biết sóng ở Việt nam có thích hợp với con Sony ko. Sony của bác là USA version thì tín hiệu sóng TV sẽ khác. Em chỉ nghĩ vậy thôi, bác lên sony.com tìm manual đọc thử xem.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 15:51
Chính xác..Dòng AR bán ở thị trường Mỹ có tích hợp CHIP TV Tuner giải mã tín hiệu truyền hình NTSC nên chỉ thích hợp để xem các đài TH sử dụng kênh màu NTSC ở Mỹ

Ở VN dùng hệ PAL D/K nên bó tay ko xem được..

9 Tháng tư 2007 lúc 19:10
Cám ơn các bác

Hehehe, buồn quá, nhưng rất cám ơn các bác đã trả lời nhiệt tình.

Con của em nó là made in China thôi, nhưng em hổng có hiểu là phải cắm cái antenna gì cho nó vì nó có một cái chân cắm đầu bé tí như que tăm, mà trong accessory thì lại ko có đồ đi kèm giúp cho xem tivi

Buồn ghê, chắc phải mua con Humax các bác nhỉ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cty Điện Lạnh Xuân Mừng với nhiều năm hoạt động trong lĩnh vực sửa máy giặt tại Hà Nội, chúng tôi luôn tự hào với độ ngũ kỹ thuật có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday