Làm thế nào gửi ringtons, wallpaper cho phone các bác nhỉ

nghbk

GẮN KẾT
Em có một con Siemens SL55 có cổng hồng ngoại mà loay hoay mãi không biết làm thế nào gửi được ringtons và wallpaper cho nó bằng con T2 của em. Con Siemens của em có thể chấp nhận file midi nhưng em thử dùng quick install để copy file midi vào palm thì nó báo là không chấp nhận định dạng file này, nếu dùng card export để copy thì dùng file explorer của Zlauncher cũng không thấy đâu cả để beam sang, bác nào giúp em nhé, thankss

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nghbk said:
Em có một con Siemens SL55 có cổng hồng ngoại mà loay hoay mãi không biết làm thế nào gửi được ringtons và wallpaper cho nó bằng con T2 của em. Con Siemens của em có thể chấp nhận file midi nhưng em thử dùng quick install để copy file midi vào palm thì nó báo là không chấp nhận định dạng file này, nếu dùng card export để copy thì dùng file explorer của Zlauncher cũng không thấy đâu cả để beam sang, bác nào giúp em nhé, thankss

File midi dùng làm Ringtone cho palm (vd treo) phải được chuyển thành *.pdb thì palm mới nhận được nên cai T2 thông báo vậy là đúng rồi.

Muốn chuyển file midi vào Siemens SL55 thì mua cái cổng USB hồng ngoại cắm vào máy tính rồi beam qua.

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn để file midi đấy lên card. Dùng một chương trình quản lý file bất kỳ beam sang điện thoại thử xem. Mình thường dùng cách này để chuyển file sang điện thoại nhưng dùng bluetooth cơ

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nghĩ cách chuyển file *.mid hay một file bất kỳ nào đó lên thẻ nhớ, sau đó beam qua điện thoại bằng IR là cách đơn giản nhất và không có trở ngại gì cả. Ví dụ dùng File Manager của ZLauncher cũng cho phép “nhìn thấy” file bất kỳ và beam nó từ trên thẻ nhớ mà. Không hiểu nghbk nói không thấy file có nghĩa là sao?

Tuy nhiên giá cổng IR bây giờ rẻ lắm, nếu xài nhiều thì nên mua một cái. Bí quá thì em đang dư một cái IR nè, bác nghbk thích thì em cho mượn.

nghbk

GẮN KẾT
Ơ, thật mà, quick install lên card thì nó không cho, báo là không có cái chương trình nào handle được cái file đấy, dùng cái cardexport để copy lên thì nó lại như thế, à, nhân tiện hỏi các bác luôn là làm thế nào để beam được tòan bộ address book của palm qua ĐTDĐ nhỉ, em chỉ send được từng cái thôi, chán quá.
@frodo: bán cho anh đi, he he, bao xiền qua lấy lun, ,mượn mõ làm gì cho mệt

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quick Install dĩ nhiên là không được.
Xài CardExport thì chép lên thẻ nhớ chắc chắn là không có vấn đề gì rồi. Xài File Manager hoặc một phần mềm quản lý file nào khác, vào thẻ nhớ, nhìn thấy file, chọn nó, chọn Beam... hehe, vậy mà lằng nhằng quá nhỉ :)

Chuyển toàn bộ contact từ Palm sang điện thoại, theo kinh nghiệm (và “đoán mò”) của em có một số cách sau:

(1). Dùng PalmDesktop export toàn bộ contact thành một file *.vcf (chuẩn này phổ biến nhất). Dùng chương trình quản lý của điện thoại cài trên PC import ngược trở lại file *.vcf này. Sync danh bạ từ chương trình này qua điện thoại. Cách này chung nhất cho hầu hết các loại điện thoại.

(2). Nếu không có khả năng sync giữa điện thoại và PC, chuyển file *.vcf này sang điện thoại (qua thẻ nhớ, qua hồng ngoại, bluetooth), cài đặt chương trình cho phép import/export danh bạ lên điện thoại, chạy nó và import file vừa chép, chương trình sẽ chuyển hết contact từ file sang điện thoại. Cách này em thường dùng cho các điện thoại Symbian với phần mềm SmartVCard (Nokia), các model Symbian của Siemens em chưa xài nên không chắc lắm.

(3). Beam trực tiếp từ Palm qua điện thoại. Cái này em chưa thử bao giờ (hehe, Ngage không có IR), nhưng em thấy Address chuẩn của Palm có lựa chọn Beam Category, bác chọn Category là All, sau đó Beam 1 phát xem có được không? Em “đoán” chắc là ok thui.

Vụ IR em ứ bán đâu, để lại sau này “các em gái” còn nhờ cài nhạc chuông/hình nền lấy le chứ bác... cái này là một bí quyết của em đấy :)

nghbk

GẮN KẾT
@frodo: many thanks, đã xử lý xong rồi, thì ra là phải copy mấy cái file ấy vào thư mục Audio trên cái card

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mọi người cho hỏi với, muốn cài midi ringtone cho Treo 650 thì có cần thêm soft gì đặc biệt không, ví dụ như để convert file midi ra dạng .pdb gì đó cho Palm có thể nhận được chằng hạn. Thanks!

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Oài, bác lotuong lâu lâu lại hỏi mấy câu hỏi vỡ lòng thế này, chắc là định spam bài ah? :)
Bác muốn chọn nhạc midi làm nhạc chuông thì chuyển nó vào Ram rồi dùng chính Sound manager của Palm mà cài. Cách này là cách cơ bản chọn nhạc chuông... cho Palm mà?
Hay là bác muốn hỏi về các soft có cho chọn file midi dùng làm nhạc chuông?

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Mọi người cho hỏi với, muốn cài midi ringtone cho Treo 650 thì có cần thêm soft gì đặc biệt không, ví dụ như để convert file midi ra dạng .pdb gì đó cho Palm có thể nhận được chằng hạn. Thanks!
Em ko hiểu bác Treo Love làm cách đó là sao... em toàn chọn file MID beam thẳng qua Palm... thế là em nó tự nhận file luôn vào phần ring tones, hoặc send = bluetooth nhưng trước khi send phải add máy muốn send cho palm vào list của Bluetooth manager đã, rồi sau đó send = BT Treo mới nhận. Đã thử với LG-U880 (BT), Eten-M500(IR), PPC 4150(BT, IR)... cứ send 1 phát là em Treo 650 ôm trọn :p mỗi tội Ringtones của LG-U880 là Stereo nên vào Treo nghe cứ chuối thế nào ấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...