làm thế nào Xóa password khi khởi động?

Các thớt khác của anhbida

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 09:41
còn kô thì anh chỉnh registry để cho máy tự login luôn vì lappy là của mình mà, để pasword bảo vệ vẫn hơn vì mình còn standby nữa

anhbida

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 09:54
cám ơn 2 bạn, nhưng khi bắt đầu khởi động máy nó đã hỏi rồi, có vào được đâu mà chỉnh. Máy này mình mượn ông anh đã lâu. Từ trước giờ dùng bình thường. tự nhiên lúc này trở chứng đòi password.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 10:09
cám ơn 2 bạn, nhưng khi bắt đầu khởi động máy nó đã hỏi rồi, có vào được đâu mà chỉnh. Máy này mình mượn ông anh đã lâu. Từ trước giờ dùng bình thường. tự nhiên lúc này trở chứng đòi password.
à, em hiểu rồi, chắc lúc xài anh lở kích đòi pass chứ gì, cái này hình như có soft tìm lại password mà nhưng em kô rành lắm, nếu kô anh setup win lại coi, cũng nhanh mà, còn kô thì anh hỏi pass của ông anh là OK

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 11:16
bác kiểm tra xem co update win không nhiều khi update xong là bị thế đấy
hoặc khi khởi động bác vào safe mode thử vào bằng use name khác( nếu có) xem vì em nghĩ là do bác không vào đúng use name cái pass của adminstration là do người cài đặt từ lúc mới cài máy phải hỏi họ mới biết đc

anhbida

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 16:17
mình mượn máy đã nữa năm rồi và ông anh cũng ko còn nhớ pw nữa. mình ko hề update win và mình ko rành về hirenboot. Và cũng chưa biết cách cài lại win từ đĩa CD nữa, với lại nếu làm sẽ mất ảnh tư liệu bida vì mình để ổ C. Mình có vào mục gì ko rõ mà khi mình bấm nút DELETE khi khởi động thì nó hiện ra. Nhưng ko biết chỉnh gì cả.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 22:51
vậy thì có khi là password của bios rồi, bác vào bios chỉnh xem, ko rõ lắm nhưng chắc có cái option hỏi pass, bỏ nó đi là đc

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday