Lần đầu Up Rom còn nhiều thắc mắc :

PDANo1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng ba 2007 lúc 12:11
Em search các bài về Up Rom cho dòng magician (em dùng 02 mini) trong 4rum ta , em đã rút ra được kết luận và một số câu hỏi sau, nhờ các cao thủ giải đáp cũng như test mấy điều sau để coi em đúng hay sai ạ :

thông tin về máy :

ROM version: 1.12.00 WWE
ROM date: 05/28/05
Radio version: 1.12.00
Protocol version: 1337.42
ExtraROM version:

Câu hỏi về thông tin máy của em:

1- em thấy ROM mới cho dòng magician hiện là 1.13.00 > vậy UP ROM của QTEK cho máy em có được ko
2- Khi up Radio thì sẽ mang lại những hiệu quả gì so với bản Radio cũ
3- tại sao phần "ExtraROM version:" của em lại ko có thông số gì

Câu hỏi về UpRom:
các bước với thứ tự như sau khi up rom đã đúng chưa ?? :
1- Unstick USB connection (trong AS phần connection settings)
2- cho máy vào chế độ BOOT LOADER (giữ camera + power + chọt đít)
3- cắm cáp sync và cổng USB với PPC, đầu tiên trên PPC hiện thị (serial +version), sau đó chuyển thành (usb + version)
4- Chạy file Maupgrade_NoID (1 file trong số các file giải nén của bản ROM trên máy tính)
5- Đợi chạy xong thì Hard Reset > ok ROM 1.13

Câu hỏi về Up Radio:
em có tải bản radio 1.13, dạng file Winzaz , cách Up radio có phải cũng giống cách Up Rom ở trên ko ạ ?

Câu hỏi liên quan đến sau khi UPROM:
1- Khi đang Up ROM mà mất điện thì xử lý thế nào ạ ? (có phải thực hiện lại từ đầu là ok không ạ ?)
2- các file back up bằng spb back up, jeyo trên bản ROM cũ có thể bung ra để sử dụng trên bản ROM mới được ko ạ ?
3- Trong trường hợp bản con PPC chạy ROM mới ko ổn định thì lại UP rom xuống bản ROM cũ cũng giống như các bước UPROM ở trên phải ko ạ ?

rất mong các sư huynh có kinh nghiệm về UP ROM giúp đỡ em tá câu hỏi ở trên, cũng như cho em những lời khuyên kinh nghiệm vì đây là lần đầu em Up Rom (hơi run), em thiết nghĩ việc bài này với sự giúp đỡ của các anh em sẽ là một bài học ko thể thiếu cho các newbie sau này có thắc mắc về việc UPROM.

em xin cảm ơn các sư huynh

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng ba 2007 lúc 19:20
Không phải là cao thủ nhưng có chút kinh nghiệm :)
Về thông tin của máy:
- Hoàn toàn có thể up lên rom Qtek
- Up radio về lý thuyết sẽ làm cho các giao tiếp kô dây hoàn thiện hơn các bản radio trước (sóng GSM, gprs, bluetooth...)
- Phần ExtRom của bạn có lẽ đã bị unlock để tăng rom cho máy, kô ảnh hưởng gì lắm
Về uprom
Nói chung là theo trình tự bạn nói là OK rồi, kô sai (À nhớ nạp đầy pin nữa nhé :D )
Về upradio
Đúng vậy, giống hệt uprom
sau khi uprom
- Chưa gặp bao giờ, nhưng nhiều khả năng là nếu gặp sẽ được đổi máy khác :mad:
- Cũng chưa làm bao giờ, nhưng mình nghĩ là kô được
- Đứng vậy
Chúc bạn uprom như ý :cool:

PDANo1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng ba 2007 lúc 20:57
xin cảm ơn anh BICAO đã giải đáp thắc mắc của em, có huynh nào có cao kiến nào nữa ko ạ, xin chỉ giáo cho em ạ.
xin chân thành cảm ơn chư vị sư huynh cao thủ Up Rom

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng ba 2007 lúc 22:43
Mình xin trả lời những câu hỏi của bạn sau khi up Rom
. nếu cúp điện thì cứ đưa về BL và up lại
. sau khi up Rom mới thì ko dùng được những backup cũ
. up xuống bản Rom cũ tiến hành giống như khi up Rom mới

PDANo1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng ba 2007 lúc 12:06
tình hình là em đã UPROM bản này dành cho QTEK, file có tên "ROM 1.13 QTEK.rar" (em down trên diễn đàn ), mọi chuyện diễn ra hết sức suôn sẻ > chỉ có điều : khi đã untick USB sync (trong AS), chuyển PPC về BL > cắm vô máy tính > máy nhận thiết bị nhưng sau đó ko hiển thị hình USB ở taskbar > tiếp đó chạy file ManuUpgrade_NoID.exe > mọi chuyện diễn ra bình thường (từ khi chạy file ManuUpgrade_NoID.exe đến lúc báo CONGRATULATION thời gian chỉ có 1 phút ) > unplug PPC khỏi máy > Hard RESET > ROM vẫn là 1.12 là sao, hu huhuhuuhuuhuhuh, em thấy bản ROM này có mấy anh trên diễn đàn ta nói gặp tình trạng tương tự, các sư huynh ơi làm ơn chỉ giáo cho em !!!!

PDANo1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng ba 2007 lúc 12:42
em quên chưa nói về bản RADIO , em down bản Radio 1.13 trên xda.developers thì Up Radio lên ngon lành (tiến trình mất gần 20 phút), các sư huynh có cao kiến gì về việc trục trặc trong việc UP ROM máy em (02 mini) lên 1.13 thì làm ơn cho em biết ý kiến chỉ đạo với, chân thành cảm ơn các sư huynh

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhật Bản kêu gọi siêu thị tính tiền bao nylon đối với người mua hàng.

Chính phủ Nhật Bản đang kêu gọi và tiến tới bắt buộc các nhà bán lẻ của nước này tính tiền các bao nylon hay bao xốp đối với người mua hàng, trong nỗ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday