Lan Laptop ! Bác nào biết chỉ giúp với !!

Các thớt khác của centrino69x

centrino69x

GÂY DỰNG
Hôm mồng 7 tháng này, ở chỗ cơ quan em bị một lưỡi tầm sét đánh ngay sân, lúc đó điện đã cắt, nhưng cuối cùng thì cũng có 1 đống (khoảng 30 cái) máy tính bị hư nguồn và rớt card mạng LAN. Rủi thay, trong số đó có con laptop của em, các bác có biết phải làm thế nào không ? cái LAN card này có fix dc không ? nó vẫn nhận đàng hoàng, có remove đi rồi cài lại vẫn đc, nhưng mà cắm RJ45 vào thì vẫn ...Cable is unplugged.

Thanks!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
centrino69x said:
Hôm mồng 7 tháng này, ở chỗ cơ quan em bị một lưỡi tầm sét đánh ngay sân, lúc đó điện đã cắt, nhưng cuối cùng thì cũng có 1 đống (khoảng 30 cái) máy tính bị hư nguồn và rớt card mạng LAN. Rủi thay, trong số đó có con laptop của em, các bác có biết phải làm thế nào không ? cái LAN card này có fix dc không ? nó vẫn nhận đàng hoàng, có remove đi rồi cài lại vẫn đc, nhưng mà cắm RJ45 vào thì vẫn ...Cable is unplugged.

Thanks!
cháy card lan rồi, theo mình biết thì không cứu chữa được, bạn có thể đi mua một cái pcmca có LAN mà dùng, xin chia buồn

vietsonic

GÂY DỰNG
Hờ hờ! Bít đâu cái sw của phòng bác bị hỏng vài cổng thì sao?

vuongiagia

GÂY DỰNG
em mới bị đây, cũng may không phải là laptop chỉ là máy bàn thôi. Nên đã đi mua cái wireless USB adapter dùng cho chắc ăn. không thì có ngày ăn cho hết cái máy.

centrino69x

GÂY DỰNG
vietsonic said:
Hờ hờ! Bít đâu cái sw của phòng bác bị hỏng vài cổng thì sao?

Vâng, em biết chứ, một loạt hub, sw, thậm chí cái router 3600 của em cũng đi tong rồi, và tất nhiên là một đống PC Lan card nữa, em đã dùng sw còn hoạt động (dùng PC test cổng OK) test thì vẫn là dấu X đỏ lòm. Chán.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?