lappy acer bị treo khi sử dụng được 1h

Các thớt khác của D-LINK
16 Tháng tám 2007 lúc 08:34
các bác nào biết rành về mấy con lap acer làm ơn chỉ giúp em với. cái lap acer 2423 của em lúc này bị khùng rùi các bác ah. nó chỉ cho em sài khoảng 1h là bị treo luôn, không làm gì đc nữa, em cung pc winzard đo nhiệt độ thì thấy nó nóng khủng khiếp luôn > 72 không ah. có phải CPU nóng quá làm cho nó treo máy không các bác. nếu như vậy thì đem đi chổ nào sửa được các bác (EM ĐANG Ở SÌ GÒN) . em ko biết cách bung máy ra nên phải đem ra tiệm thui. tiện đây cho em hỏi con láp của em đang sài celeron 370 vậy có nâng cấp lên con centrio đc ko các bác.

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 09:53
mua thêm 1 đế giải nhiệt để ở dưới thử xem sao, nếu máy ko treo nữa thì là vấn đề về giải nhiệt. Trước mắt, thì gỡ máy ra, trét thêm mỡ giải nhiệt dưới CPU đó, sẽ đỡ hơn một chút

16 Tháng tám 2007 lúc 13:12
hình như con lap của em nó không bị treo vì nhiệt rùi các bác ạ. vậy các bác biết chổ nào ở sì gòn sửa máy tốt không các bác. chắc là mai em phải đem nó đi ra tiệm thôi. nhờ các bác chỉ giùm em chổ sửa nó với.

16 Tháng tám 2007 lúc 22:49
Đúng là máy bác có vấn đề rồi,chứ Acer nhiều điều tiếng về tản nhiệt thật cũng ko nóng đến thế đâu bác ạ.Em xài 2 em Acer liền em nào cũng mát lắm. :D .Bác sửa máy cho ngon nhá!

16 Tháng tám 2007 lúc 23:50
tôi dùng con acer 3683 cũng chỉ nóng đến 55 độ là cùng,chắc là cái vấn đề quạt chíp CPU nó khô dầu hay keo tản nhiệt thôi,bác mang ra chỗ nào uy tín xem họ kiểm tra xem sao,bác ko có kinh nghiệm thì đùng lên mở máy ra kẻo lại hỏng cái khác

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
16 Tháng tám 2007 lúc 23:51
Khi gặp các lỗi sau hãy gọi benhvien_laptop:

1. Không khởi động
2. Máy chạy chậm quá?
3. Không vào Windows?
4. Laptop nóng quá?
5. HDD bị hư
6. Không vào Internet?
7. Màn hình bị sọc
8. Bàn phím bị kẹt
9. Chuột không chạy
10. Wireless không hoạt động
11. Modem không quay số
12. Không thấy dữ liệu
13. Pin không giữ điện
14. Loa không kêu
http://www.capcuudulieu.com/?mod=prtl&src=article&idcategory=33

BongHongXanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng tám 2007 lúc 11:51
Bác phải mô tả chi rõ trước khi treo !
Có thể nóng quá, có thể do viut, có thể HDD Bad, có thể Windown bị lỗi ....

Bác nói thế này thì anh em khám bệnh hơi khó !

các bác nào biết rành về mấy con lap acer làm ơn chỉ giúp em với. cái lap acer 2423 của em lúc này bị khùng rùi các bác ah. nó chỉ cho em sài khoảng 1h là bị treo luôn, không làm gì đc nữa, em cung pc winzard đo nhiệt độ thì thấy nó nóng khủng khiếp luôn > 72 không ah. có phải CPU nóng quá làm cho nó treo máy không các bác. nếu như vậy thì đem đi chổ nào sửa được các bác (EM ĐANG Ở SÌ GÒN) . em ko biết cách bung máy ra nên phải đem ra tiệm thui. tiện đây cho em hỏi con láp của em đang sài celeron 370 vậy có nâng cấp lên con centrio đc ko các bác.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 00:10
Em xin lỗi, nhưng mà làm sao bác chạy lên nổi 72 độ mà chưa cháy máy thế T__T
Bác xem thử lại hệ thống quạt của máy xem còn chạy ko, chứ trên nguyên tắc thì 1 cái laptop mà chạy đến 72 độ thì nó sắp cháy rùi đó bác ơi >"<

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday