Lappy nào hợp với 1200$ các bác nhỉ??

Các thớt khác của nhatquang942006
10 Tháng mười hai 2007 lúc 21:08
Hi các bác,
Ngày 24/12 tới có người nhà ở Mẽo về nên em định gửi mua giùm 1 em lappy. Với budget 1200$ em đang ngắm nghía đến DELL vì trên trang chủ vẫn còn giảm giá, cụ thể là em VOSTRO 1500 thì giảm tầm 400$:eek:
Lý do: Em ko màng nhiều lắm đến vẻ bề ngoài, chủ yếu là bền chắc, vỏ hợp kim, dùng lâu ko bị phai sơn (vỏ ngoài). Em chủ yếu là đồ họa và văn bản nên cần màn 15.4" và PHẢI RÕ, ĐẸP và TRONG. Cấu hình phải "gấu" một tí:D
Nhiều bác đang xài VOSTRO bảo là màn em nó ko trong mà hơi vàng nhưng theo em thấy có nhiều OPTIONS về màn cho VOSTRO mà. Nếu chọn cái cao nhất thì thêm 100$ cho màn hình thì phải, như thế thì vấn đề "TRONG SÁNG" của VOSTRO có được giải quyết ko nhỉ?:D
Vậy xin các ĐẠI CAO THỦ cho em vài ý kiến góp ý với ạ! Thanks các bác trước ạ!:p
Ah, các bác ơi, ko biết đến gần Noel tới thì các hãng notebook có giảm giá nữa ko nhỉ ?

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 23:51
Về vấn đề màn hình thì cố hữu dòng business của dell màn hình ko dc trong cho lắm, màu trắng ngả sang vàng cho dù cho option cái màn hình như thế nào đi chăng nữa. Thêm nữa là màn hình dell đặc trưng là bị "sạn", có nghĩa là ko bóng mượt như hp mà nhìn kỹ sẽ thấy lốm đốm.
Mình đang xài D830 WUXGA mắc nhất mà cũng chả thấy sáng hơn tí nào, chỉ dc cái nhìn sắc nét hơn thôi.
Nếu bác muốn màn hình trong sáng rõ đẹp thì HP, sony, MAC, fujitsu mà táng. Còn muốn gấu mà bỏ qua yếu tố trên thì dell là lựa chọn số 1.

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 12:50
Hi các bác,
Ngày 24/12 tới có người nhà ở Mẽo về nên em định gửi mua giùm 1 em lappy. Với budget 1200$ em đang ngắm nghía đến DELL vì trên trang chủ vẫn còn giảm giá, cụ thể là em VOSTRO 1500 thì giảm tầm 400$:eek:
Lý do: Em ko màng nhiều lắm đến vẻ bề ngoài, chủ yếu là bền chắc, vỏ hợp kim, dùng lâu ko bị phai sơn (vỏ ngoài). Em chủ yếu là đồ họa và văn bản nên cần màn 15.4" và PHẢI RÕ, ĐẸP và TRONG. Cấu hình phải "gấu" một tí:D
Nhiều bác đang xài VOSTRO bảo là màn em nó ko trong mà hơi vàng nhưng theo em thấy có nhiều OPTIONS về màn cho VOSTRO mà. Nếu chọn cái cao nhất thì thêm 100$ cho màn hình thì phải, như thế thì vấn đề "TRONG SÁNG" của VOSTRO có được giải quyết ko nhỉ?:D
Vậy xin các ĐẠI CAO THỦ cho em vài ý kiến góp ý với ạ! Thanks các bác trước ạ!:p
Ah, các bác ơi, ko biết đến gần Noel tới thì các hãng notebook có giảm giá nữa ko nhỉ ?
e nghĩ bác nên mua sony vaio dòng FZ thì hơn, bên đó thì FZ cũng rẻ hơn nhiều so với ở VN

11 Tháng mười hai 2007 lúc 18:04

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng mười hai 2007 lúc 20:23
Em cũng đang định mua FZ bên Mỹ đậy.Nhưng với giá 1250 em nghĩ bác sẽ ko tìm ra con FZ có 8400GT đâu.Với Sony em nghĩ 8400GT là wá cao rồi.bác muốn 8600 thì đắc lắm.Em đã lục rất nhiều trang.Cuối cùng quyết định mua em FZ260E/B(không biết có phải dòng này là made in China ko nữa.em đang hỏi mấy bác đây).giá em nó là 1360.ko thể tìm con nào rẻ hơn mà có 8400GT đâu.em chắc đó.mấy dòng FZ190 hết hàng hết rồi.Con FZ260E/B này có đầu Blueray.Cho em hỏi ở SG đã có chỗ nào bán đĩa Blueray chưa ta

11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:12
Ah.em có xem link của bác về Sony.đúng là Option có thể có giá đó.nhưng bác chưa tính thuế đấy.em thấy thuế cả trăm đô.tính ra mua con kia ngon hơn.ko biết đúng ko
Đúng là giá trên trang mà mình đưa link là chưa thuế. Ko biết BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆM VỀ MUA LAP TRỰC TIẾP TRÊN TRANG CHỦ CỦA HÃNG THÌ CHIA SẺ CHÚT KINH NGHIỆM VỀ THUẾ VÀ CÁCH THỨC SHIP HÀNG.... CHO EM VỚI Ạ???

Tại vì có người bên kia sắp về nên xách tay luôn, như vậy thì ko tính thuế vào VN phải ko các bác? VÀ HY VỌNG NHẤT LÀ GẦN NOEL THÌ SONY SẼ GIẢM NHIỀU HƠN////:D KO BIẾT THỰC HƯ THẾ NÀO?? NÓI CHUNG LÀ EM GÀ LẮM...:p

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:25
không phải.thuế khi bạn mua bên Mỹ kìa.Còn Thuế ở VN nếu nhập là 15%.xách tay qua cửa thì ko tính thuế.nói chung mình nghe nói.Mua trực tiếp trên trang Sony hình như là mắc hơn mua trên các trang khác.Mua online ko tính thuế,mua tại các cửa hiệu phải tính thuế.
Mình mua con FZ260E/B ở trang này

http://www.techonweb.com/products/productdetail.aspx?id=D96694

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday