Laptop ACer-Ai dùng rồi vào đây giúp tui

Các thớt khác của dellhayibm
Status
Không mở trả lời sau này.

dellhayibm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:06
tui coi mấy hãng laptop rùi thấy Acer giá rẻ hơn hẳn các thương hiệu khác lại nhiều tính năng,tui thì ít tiền nhưng nhu cầu cao nên thấy nó là hãng hợp lí nhất với túi tiền.Vậy ai dùng rùi thử cho tui bít xem chất lượng của Acer thế nào thời gian dùng pin đc bao lâu?Có hay hư hỏng vặt không (ngại nhất cái này ? Còn nữa là dùng lâu có nóng không ? Độ bền của máy thế nào (không cần bền lắm nhưng không tệ lắm là OK)

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:24
theo mình biết thì acer được ráp ở việt nam, bảo hành toàn quốc, giá rất em, nhưng mình thấy màng hình không đưoc đẹp như của HP, Dell, IBM...
tùy thuộc vào loại nào mà lượng pin sài khác nhau, trung bình thì khoản 2h30 là hết pin.(thơi gian như vậy cũng ổn) còn về hư hỏng lặt vặt thì chưa gặp, nên pótay.cơm he he

FujiS5200

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng tư 2007 lúc 15:43
theo mình biết thì acer được ráp ở việt nam, bảo hành toàn quốc, giá rất em, nhưng mình thấy màng hình không đưoc đẹp như của HP, Dell, IBM...
tùy thuộc vào loại nào mà lượng pin sài khác nhau, trung bình thì khoản 2h30 là hết pin.(thơi gian như vậy cũng ổn) còn về hư hỏng lặt vặt thì chưa gặp, nên pótay.cơm he he
Em cũng đang dùng 1 cái đây, thấy khá ổn (nhất là về giá). Theo cảm nhận của em (cảm tính thôi nhé) thì máy không nóng. Về độ bền của máy thì em có thể trả lời bác sau vài... năm nữa có được không?.
(Máy này em mới xài mà, chưa trả lời bác được về độ bền)

babyone

dại gái
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:44
lạ có laptop acer được lắp ráp ở VN,mình mới nghe lần đầu đó.có mua thì mua dòng aspire dùng ok lắm,mua travemate dùng thấy ko được ổn định lắm

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:49
Nói chung đối với máy Acer thì tỷ số cấu hình/giá cả là một ưu thế đối với các dòng máy khác. Nhưng xét về các yếu tố khác như thiết kế, độ bóng bẩy, màu sắc và độ trong sáng của màn hình, độ nhẹ của máy cũng như độ cứng cáp của thân máy thì dòng máy Acer không thể so sánh được với các dòng khác như IBM-Lenovo, Sony-Vaio, HP-Compaq, Dell... Nếu khả năng tài chính của bro có hạn thì có thể lựa chọn Acer cũng được. Tuy nhiên, là một loại thiết bị mà không phải ngày một ngày hai có thể vứt đi hoặc thay thế các khác, bro nên cân nhắc kỹ trước khi mua. Đừng để đến khi ôm con lappy của mình một thời gian lại không thích thì phí tiền và mất công.

dellhayibm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 16:00
Em cũng đang dùng 1 cái đây, thấy khá ổn (nhất là về giá). Theo cảm nhận của em (cảm tính thôi nhé) thì máy không nóng. Về độ bền của máy thì em có thể trả lời bác sau vài... năm nữa có được không?.
(Máy này em mới xài mà, chưa trả lời bác được về độ bền)
Mấy bác cú đùa em laptop Acer lắp ở Trung qốc Đài Loan thì có
còn cái khoản màn hình có thật là không trong và sáng như bác trên nói không .Em học lập trình mà màn hình không đẹp toét mắt ra ế vợ thì sau này lại bắt đến công ty Acer à :D
Dùng Acer ít ra còn oai hơn dùng CMS,V-Open các bác nhỉ

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 21:30
Ý kiến cá nhân thì em thấy Acer là kiểu máy khá trâu, di chuyển nhiều, quăng quật được.
Do nhu cầu công việc, em đươc dùng khá nhiều loại laptop rồi, nên maq5n phép có tí so sánh như sau :
1/ Kiểu dáng : Acer phải nói là ko mấy đa dạng, hơi bị lúa nữa.
2/ Tỷ số cấu hình/giá : có thể nói là rất tốt.
3/ Độ bền : em chưa bị hỏng vặt lần nào, mua cái TravelMate 4001 FLMi từ hồi giữa 2005 đến giờ, chạy rất khỏe, treo 24/7 (tháo pin) hoài (lúc mê BOT game :p). Ko quá nóng, so với cái HP dv2000 thì như so cái ghế đá với cái lò nướng bánh mì vậy :D hiện tại thì pin em còn dùng được khoảng 1,5h (dùng wifi).

Theo ý kiến cá nhân của mình, ai chỉ quan tâm đến hiệu suất (cấu hình, nhiệt độ) thì Acer là 1 lựa chọn tốt, còn nếu thích vẻ ngoài đẹp thì nên suy nghĩ lại :p

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 22:03
Acer vẫn tốt mà, tùy theo nhu cầu và tiền mình cso thể chọn hãng tốt dể dùng, nếu ít tiền, chất lượng tốt thì Acer vẫn là 1 lựa chọn tốt, và nó là hãng máy tính lớn thứ 4 thế giới.
Acer có dòng Ferari rất đẹp, giá cao
do đó ko hẳn Acer là giá rẻ

chaimat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tư 2007 lúc 13:50
Acer vẫn tốt mà, tùy theo nhu cầu và tiền mình cso thể chọn hãng tốt dể dùng, nếu ít tiền, chất lượng tốt thì Acer vẫn là 1 lựa chọn tốt, và nó là hãng máy tính lớn thứ 4 thế giới.
Acer có dòng Ferari rất đẹp, giá cao
do đó ko hẳn Acer là giá rẻ
Đúng rồi, Acer cũng có nhiều dòng từ bình dân tới cao cấp. Do vậy cũng không thể nói dùng Acer là giá rẻ được.

Mình đang xài cái Aspire thấy chạy ổn định lắm. Chỉ tội không hài lòng phím bấm trên con chuột touchpad của nó rất cứng, mỗi lần bấm thì phải mạnh tay mới được. Vả lại, bàn phím của nó cũng có nhược điểm là phím bấm hơi khác với các dòng máy khác như Thinkpad chẳng hạn nên cũng hơi khó khăn để sử dụng.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday