Laptop Acer travelmate 4720 bị giật màn hình,kẻ soc ngang

Các thớt khác của loveyoudt

loveyoudt

NHẬP HỘI
Em mua máy được 1 năm thì gần đến ngày hết hạn bảo hành máy lại dở chứng!hjx
Đang dùng màn hình cứ bị giật và xuất hiện kẻ sọc ngang bên trên màn hình!
Em cài win thì khôg cài được nó setup gần xong thì lại Reset lại nguồn !hjx
Mong các bác cho em biết là máy em bị làm sao ạ!
Đi bảo hành thì bảo gần 2 tuần mới lấy được,
em lo lắm!sắp thi rồi mà không có máy dùng,sợ hỏng LCD hay Card màn hình mà thay thì k có Money

zulu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy đang còn bảo hành tốt nhất bạn mang qua trung tâm bảo hành để họ kiểm tra và thay thế cho. Máy còn bảo hành thì bạn được thay thế linh kiện hỏng miễn phí.

Mr_Don

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bảo hành 2 tuần cũng được chứ sao bạn. Mượn máy ai dùng tạm được. Lúc trước mình học đâu cần máy vi tính đâu:D. Máy bạn có lẽ do card màn hình hoặc đo màn hình rồi. Kiếm cái màn hình khác thay vào kiểm tra xem nó bị gì.
Chúc bạn thành công!

loveyoudt

NHẬP HỘI
Máy em mua 06/03/2009 đến ngày 06/03/2010 thì hết hạn bảo hành!
Đến ngày 01/03/2010 thì bị lỗi kẻ sọc màn và màn hình cứ giật liên tục!Em đem đi bảo hành thì bảo ngày 13/03/2010 mới lấy được
Theo các anh thì máy em có được bảo hành hẳn hoi không? & có bị lấy tiền không?

duybest2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bảo hành chính hãng thì bạn cứ yên tâm là được thay thế miễn phí, mình cũng từng làm bảo hành laptop cho hầu hết các hãng ( ibm, hp, compad, dell, toshiba, apple, lenovo sắp tới có them acer..). thì tất cả các máy nếu bị hỏng linh kiện gì sẽ được hẵng gửi hàng mới về thay.( vì thay xong hàng hư phải gửi lại cho hãng). còn bảo hành tốt nhất bạn cứ mang đến ttbh cho người ta kiểm tra cho bạn, bạn đừng mang đi đến những trung tâm khác ( không được ủy quyền ) để bung máy, như vậy bạn sẽ không được bảo hành nữa đâu bạn. chúc bạn thành công

canhsong73

GẮN KẾT
Lúc tiếp nhận bh thì trung tâm bh cũng sẽ nói rõ cho bạn rồi chứ. Bạn yên tâm là vẫn sẽ được bh đàng hoàng mà không thêm đồng nào cả

loveyoudt

NHẬP HỘI
Thanks!các anh nhé!ngày kia em đi lấy bảo hành về !
Cầu mong là máy sẽ ngon và không gặp trục trặc gì:d

loveyoudt

NHẬP HỘI
Hjx! Hôm nay em điện cho công ty Phúc Anh nơi em bảo hành máy họ bảo là :" Máy em chưa lấy được đâu em à,vì đang đợi link kiện thay cho em,vì máy em bị Kẻ sọc màn hình! Khi nào có chị gọi điện cho em"!
Hjx!thế là toi em rồi ! Em hỏi là chị chuyển bảo hành qua hãng hay qua nhà phân phối CMC ,họ nói là chuyển qua cho CMC rồi CMC=>Acer (Phúc Anh=>CMC=>Acer)
Em liền gọi cho Trung tâm BH Acer học nói là dòng máy Travelmate 4720 hết hạn bảo hành mấy tháng nay rồi,em nói là thế bên CMC có chuyển bảo hành qua bên này không? họ nói là hết hạn bảo hành máy nên chắc CMC không chuyển qua,chắc là họ giữ máy để xử lý!
Em nói máy em bị "Giật màn hình, xuất hiện kẻ sọc màn hình" TTBh Acer bảo là nếu Giật màn hình là do bẹ cáp hay Card còn nếu bị Kẻ sọc màn là do màn hình rồi, nếu bị ít thì cứ để đấy dùng vì thay sẽ tốn tiền!
Không biết con máy em giờ sẽ ra sao đây!
Mong các bác chỉ cho em ạ!

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bạn!

Có thể con máy của bạn hết Bh với Acer nhưng vẫn còn BH với nhà pp CMC hoặc nhà bán lẻ Phúc Anh.

Dòng này cũng hay bi lỗi VGA, nhưng theo mo tả của bạn có lẽ bị LCD rồi.

Chúc bạn mau có máy dùng nhé :D

Thân chào!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.