Laptop Asus sao ít người dùng vậy?

Các thớt khác của whamy04
Status
Không mở trả lời sau này.

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 07:48
Mình thấy diễn đàn ít người dùng Asus.Không biết là do trên diễn đàn ít người dùng hay ở ngoài cũng vậy?Mọi người có thể cho biết tại sao không? ( ưu và nhược điểm ).Mình thấy cấu hình Asus cũng mạnh, tuy không cho đặt hàng nhưng cũng có rất nhiều dòng để lựa chọn, về giá cả thì cũng tạm được, thiết kế tuy không bằng HP nhưng riêng mình thì thấy được.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 11:49
hô hô.. LAPTOP ASUS là số 1 ... Tại nó quảng cáo chưa được nhiều nên ng ta ko biết.. với cả phần lớn những ng ít hiểu biết thì thường chọn những thứ có thương hiệu mạnh như VIAO , ít tiền thì HP , COMPAQ , IBM.. chả có chỗ cho ASUS thân yêu >.<.. nhưng lap asus là số 1 đóa.. ( sau APPLE :X )

31 Tháng năm 2007 lúc 12:09
ASUS:
- ko có phân phối tại VN
- ko có BH tại VN.
Chỉ thế nay thui là người mua đã ngại rùi. Còn những ngườ thực sự kết nó thì được lá mấy, người dùng phổ thông mới là chính mà.
Nói chung dòng nào cũng thế ko có 2 cai này là khó phổ biến ở VN.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 12:26
hô hô.. LAPTOP ASUS là số 1 ... Tại nó quảng cáo chưa được nhiều nên ng ta ko biết.. với cả phần lớn những ng ít hiểu biết thì thường chọn những thứ có thương hiệu mạnh như VIAO , ít tiền thì HP , COMPAQ , IBM.. chả có chỗ cho ASUS thân yêu >.<.. nhưng lap asus là số 1 đóa.. ( sau APPLE :X )
Hic bác đừng nên lấy quan điểm cá nhân áp đặt lên mọi người chứ, như vậy 98% người Vn thiếu hiểu biết à.
Mỗi hãng có thế mạnh riêng, giờ nếu chơi game thì bạn có thể nêu ra con Aus nào cạnh tranh lại với Dell XPS hay AilenWare kô??.
Hãng nào cũng có loại dành cho đối tượng khác nhau vì vậy đừng lấy 2 đối tượng khác nhau ra so sánh.

Còn nếu mục đích chơi game mà bác nói Apple số 1 thì em thua.

Chẳng có cái nào là số 1 cả, cái nào làm ra money, phù hợp với người dùng chúng thì cái đó là số 1. :D

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 12:55
nhỏ mà lộng ngôn quá nhỉ
nói thế chả nhẽ dân VN toàn xài Sony , HP đều là ít hiểu biết, bạn thấy Asus số 1 ở điểm nào thì phân tích dùm bà con ít hiểu biết như bạn nói thông tường chút coi, nói khơi khơi khen phong trào ko thế thì nhạt lắm
mỗi hãng máy mỗi dòng máy đều có đối tượng sử dụng riêng, bạn nói vậy càng chứng tỏ cái mà bạn đang nói đấy- "ít hiểu biết" :D

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 13:50
các bác hiểu sai ý em hết cả rồi huhu.. EM bảo ng ít hiểu biết thì ng ta hay chọn những loại có tiếng cho lành đỡ phải suy nghĩ gì.. còn làm gì có điều ngược lại,... những ng mua máy đó là ít hiểu biết.. hic.. Các bác nhầm lẫn rùi ^^.. đây là bài toán 1 chiều ^^

còn về vô địch ở điểm nào thì để khi nào em làm 1 bài REVIEW cho bác.. ^^... Bác đã từng dùng các sản phẩm khác của ASUS chưa vầy.. ?// bền đẹp vô địch.. chạy ổn định nữa

em đang khoái con W7J chạy vista nè.. đẹp ghê hồn.. cả dòng leather bọc da nữa.. hic

31 Tháng năm 2007 lúc 15:48
Cái này cũng ko biết tại sao ở VN Asus ko được chuộng nữa ???

Mình đang xài ASUS đây (dòng M2N), đã được 3 năm, đến nay vẫn chạy tốt ko có gì phàn nàn. Gọn, xài ổn định ....

Pin đến giờ vẫn 3h30, còn nếu chỉnh màn hình tối 1 tí thì 4h30 (tối thui luôn thì 7h lận đó !!! Hihihihi)

Nhớ Dũng Y5 có con Asus w5 gì đó cũng ngon lắm à.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 21:23
Asus ít ra cũng có chất lượng tốt hơn Acer. Nói về độ bền, màn hình gì đó thì Asus cũng na ná mấy thằng khác thôi chứ chả có thể khẳng định nó hơn dc. Chưa kể giá cả Asus đắt hơn mấy hiệu khác, như nó đắt hơn inspiron của DELL. Asus nói dúng ra nó chỉ tốt ngang với các sản phẩm trung bình của các hãng khác, so với đồ cao cấp thì vẫn chưa qua dc mấy hảng lớn.

*Chơi games thì DELL là số 1, chưa có máy nào qua nổi DELL XPS.
*Apple chỉ mạnh về thiết kế, màn hình của nó có dc những "pixel" xịn.

*Laptop tốt nhất thuộc về DELL dòng XPS. Sony, toshiba vv....vv chỉ có nước ngửi khói trước sức mạnh của XPS.

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday