Laptop bên Trung Quốc có rẻ?? Em sắp đi công tác sang bên đấy!

Các thớt khác của dvdbka

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 18:30
Cuối tháng này em đi công tác sang Quảng Tây - Trung Quốc, em định mua con laptop, bác nào có thể cho em biết thông tin về giá cả bên đấy được kô a?
Cảm ơn các bác!

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 23:37
Bạn e vừa ở bên Trung Quốc về . Nhìn chung là laptop nó nhận định là rẻ, tuy nhiên có rất nhiều loại chả biết thương hiệu j. Core 2 duo có đâu 800-900$ thôi .

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 00:28
chưa kể, lúc trước bạn em có mua 1 con lap bên đó, màu trắng đẹp quên xầu, y như MAC book luôn, có cả camera, cầu hình thiì quá ư là mạnh so với cái giá tiền, nhưng ôi thôi, về được có 1 tháng, cái camera lăng đùng ra chết.tiếp theo là cái àng hình đột nhiên ố màu, thảm hại, em phải thay cho nó cái màng hình khác, đến giờ vẫn dùng ổn, nhưng phần main thì em chưa dám đảm bảo.

Hên xui thôi bro, nhưng nếu bro mua những hàng thương hiệu nỗi tiếng như HP, IBM Dell thì khác, sẽ không gặp tình trạng như hàng noname của ku bạn em. mà em nghĩ mua IBM hoặc HP để được bảo hành toàn cầu cho an toàn bro ơi

em thấy trên 4rum mình có nhiều người bán mày giá còn rẻ hơn cả bên mỹ ấy chứ, sao không tìm mua 1 con cho phù hợp, hơi đâu mà đi qua bên đómua cho xa xôi vậy

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 08:36
Cảm ơn các bác!
Nếu mua thì em chỉ mua HP, hoặc IBM thôi, vì nó có bảo hành toàn cầu. Em muốn hỏi giá HP hoặc IBM bên đấy thế nào? Bác nào biết thì cho em biết với? Còn ở Việt Nam giá Laptop bán nhiều nơi rẻ hơn ở bên Mỹ như bác nói thì em nghi ngờ lắm kô dám mua bác ạ.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 08:44
anh cứ mua tới bến cho em, ở Mĩ laptop mắc bà cố :( nhưng em vẫn mua vì cửa hàng nó service cực tốt ...

18 Tháng sáu 2007 lúc 10:11
Có những lý do không nên mua:
Thứ nhất : Nễu mua hàng Hãng thì bên đó cũng như bên mình,chính sách của hãng gần gần như nhau.
Thứ hai nếu mua hàng cũ thì lại càng không nên,bên đó là bậc thầy của sửa chữa và mông má.
Thứ ba nếu có rẻ hơn ở đây thì vấn đề Bảo hành sẽ như nào,bạn không thể ngồi nhìn con Lap nó trục trặc mà Pó tay,được bảo hành cũng như không.Còn nếu mang sửa ở Việt nam thì Money đắt cắt cổ.
Mình đi lại TQ nhiều rồi có chút kinh nghiệm mách bạn thôi,cân nhắc nhé...

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 10:28
Có những lý do không nên mua:
Thứ nhất : Nễu mua hàng Hãng thì bên đó cũng như bên mình,chính sách của hãng gần gần như nhau.
Thứ hai nếu mua hàng cũ thì lại càng không nên,bên đó là bậc thầy của sửa chữa và mông má.
Thứ ba nếu có rẻ hơn ở đây thì vấn đề Bảo hành sẽ như nào,bạn không thể ngồi nhìn con Lap nó trục trặc mà Pó tay,được bảo hành cũng như không.Còn nếu mang sửa ở Việt nam thì Money đắt cắt cổ.
Mình đi lại TQ nhiều rồi có chút kinh nghiệm mách bạn thôi,cân nhắc nhé...
Cảm ơn bác!
Điều thứ nhất bác nói thì em kô có ý kiến gì!
Còn điều thứ 2 là em mua máy mới của IBM hoặc HP nên kô quan tâm.
Còn điều thứ 3 bác nói thì mâu thuẫn với điều 1.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:13
Ở đâu cũng vậy, bạn phải rành thị trường thì mới hy vọng mua được giá hời chứ. Chân ướt chân ráo thì khả năng này rất thấp. Ở TQ hàng chính hãng kg hề rẻ hơn tại VN , cái chính mình phải cân đo đóng đếm là sự tiện lợi trong dịch vụ sau bán hàng chứ mua cái máy đắt rẻ theo mình kg phải là vài đồng đô la là được đâu.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:19
Cũng không mâu thuẫn đâu bác.Điều 1 là nói về máy tính hãng nổi tiếng và có bảo hành toàn cầu.Điều 2 nói về máy cũ(cả noior tiếng và không nổi tiếng).Điều 3 bác ấy nói về máy tính nội địa của TQ,tức là loại máy dân TQ dùng được,có bảo hành dàng hoàng kiểu như laptop robo của việt nam ấy.Em nghĩ rằng bác nên tham khảo giá ở VN,co nào ưng nhất rồi sang TQ mà mua(phải có bảo hành toàn cầu).Các hãng lớn bây giờ lắp ráp chủ yếu ở TQ,mua ở đó tiết kiệm tiền vận chuyển,chi phí dịch vụ(các dại lý cáp 2-3)và tiền thuế nhập khảu thì dương nhien rẻ hơn vn.Vấn đề chính cần lưu ý bác là : PHẢI CÓ BẢO HÀNH TOÀN CẦU.
Tuyệt đối bác không nên mua máy thương hiệu nội địa TQ,em cũng từng thử mua kiểu đó(nhưng là của Singapore),máy mua về được 1 năm thì lỗi chíp,dùng thời gian sau nữa thì lỗi ram.Nếu bác mua máy tầm 300$ thì còn chấp nhận được,giá rẻ hàng tồi.Chứ nếu tầm 600$ trở lên thì cứ máy Acer,HP,IBM mà mua.Trong đó theo em Acer và IBM là số 1.
Chúc bác mua được hàng như ý.Có gì trục trặc hay kinh nghiệm mua TQ về pots lên cho anh em tham khảo nhé.

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:22
Ở đâu cũng vậy, bạn phải rành thị trường thì mới hy vọng mua được giá hời chứ. Chân ướt chân ráo thì khả năng này rất thấp. Ở TQ hàng chính hãng kg hề rẻ hơn tại VN , cái chính mình phải cân đo đóng đếm là sự tiện lợi trong dịch vụ sau bán hàng chứ mua cái máy đắt rẻ theo mình kg phải là vài đồng đô la là được đâu.
Nếu đắt hơn vài đồng như bác nói thì kô phải luận bàn làm gì! Chất lượng dịch vụ sau bán hàng với HP và IBM bác đã biết rồi đấy!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday